ผู้เขียน หัวข้อ: อานุภาพ แห่งยันต์ไตรสรณาคม สุดยอดครับ  (อ่าน 7625 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๋ย วังจันทน์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์หลวงปู่กวยครับ
....ผมขอเพิ่มเติมอานุภาพยันต์ไตรสรณาคมที่อยู่หลังเหรียญรุ่นสามของหลวงปู่กวย นะครับ
ยันต์ไตรสรณาคมนี้ เกจิเก่านิยมใช้ลงในวัตถุมงคลกันมาก เช่น...
...๑. หลวงพ่อดิ่ง วัดบางงัว ฉะเชิงเทรา ท่านได้นำตะกั่วมาลงยันต์ ไตรสรณาคมนี้ ๑ ดอกใช้
เวลา๑ไตรมาส( ๓เดือน)ลงถมไปมาทุกๆวัน
...๒. หลวงพ่อเลียบ (อดีตพระเทพสิทธินายก) วัดเลาธนบุรี นำยันต์ไตรสรณาคมนี้ ลงไว้หลังเหรียญ
ของท่าน แจกลูกศิษย์ของท่าน บังเอิญท่านที่ได้รับเหรียญไปถูกโจรปล้น และพยายามฆ่าให้ตาย รุมยิง
ทำร้ายแต่ก็ไม่สามารถทำร้ายได้ จึงล่าถอยไป..
...๓. สมเด็จพระวันรัต(แดง) อดีตเจ้าอาวาสวัดสุทัศน์ ได้นำมาลงไว้ในหนังหน้าผากเสือเท่านั้นต่อมา
สมเด็จพระสังฆราช(แพ ติสสเทว) ได้ประสาธน์ให้กับ พระพิมลธรรม(นาค) วัดอรุณราชวราราม ท่านได้
ทำตะกรุดหน้าผากเสือ แจกให้กับลูกศิษย์ได้นำไปประจักษ์ผลจริงกันทุกคน ต่อมาพระมงคลราชมุนีได้รับบัญชาจากสมเด็จ
พระสังฆราช(แพ ติสสเทว) ให้ไปศึกษา ยันต์ไตรสรณาคมจากพระพิมลธรรม(นาค)จนสำเร็จ...
..พระดีไม่จำเป็นต้องมีราคาแพงเสมอไป พระราคาแพงก็ไม่จำเป็นต้องเป็นพระดีเสมอไป
ราคาพระอยู่ที่ตลาดนิยม คุณค่าพระอยู่ที่ผู้เสก รวมทั้งศรัทธา และ คุณธรรมของผู้ครอบครอง.....

ออฟไลน์ ปุ๋ย วังจันทน์

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงปู่กวยครับ
Re: อานุภาพ แห่งยันต์ไตรสรณาคม สุดยอดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 05:20:46 pm »
...เป็นอย่างไงบ้างครับได้อ่านแล้วคงจะได้รู้ถึง อานุภาพของยันต์ไตรสรณาคม
หลวงปู่กวยท่านได้นำมาไว้ที่หลังเหรียญเพื่อให้ลูกศิษย์ได้ พ้นอันตรายต่างๆ
ยันต์นี้ไม่ใช่คงกระพัน แคล้วคลาดอย่างเดียวนะครับ แต่มีเมตตามหานิยมสูงมาก
และมีอำนาจบารมีด้วยครับ...
.....สำหรับคาถากำกับมีดังนี้ครับ...
......พุทโธแผลงฤทธิ์ผู้ใดทำผิดแพ้ฤทธิ์ด้วยพระพุทโธ
.......ธัมโมแผลงฤทธิ์ผู้ใดทำผิดแพ้ฤทธิ์ด้วยพระธัมโม
.......สังโฆแผลงฤทธิ์ผู้ใดทำผิดแพ้ฤทธิ์ด้วยพระสังโฆ
หวังว่าคงได้รับความรู้เพิ่มเติมนะครับ...ต้องกราบขอบพระคุณตำรา หลวงพ่อพระ
ครูสาทรพัฒนกิจ อดีตเจ้าอาวาสวัดเสด็จที่ได้มอบตำรามหายันต์ จึงได้รับรู้เกี่ยวกับ
ยันต์อันศักดิ์สิทธิ์ให้เพื่อนได้ศึกษากัน
..พระดีไม่จำเป็นต้องมีราคาแพงเสมอไป พระราคาแพงก็ไม่จำเป็นต้องเป็นพระดีเสมอไป
ราคาพระอยู่ที่ตลาดนิยม คุณค่าพระอยู่ที่ผู้เสก รวมทั้งศรัทธา และ คุณธรรมของผู้ครอบครอง.....

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
Re: อานุภาพ แห่งยันต์ไตรสรณาคม สุดยอดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:30:00 pm »
ยอดเยี่ยมจริง ๆ ครับพี่ปุ๋ย  ;) ;) ;) ;) ;)  เหรียญก็สวยไม่เบานะครับ

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 10:56:40 pm »
เยี่ยมครับพี่ปุ๋ย :D
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:43:26 pm »
ขอบคุณมากคับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:43:26 pm »

Facebook Comments