ผู้เขียน หัวข้อ: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ !!  (อ่าน 48977 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amuletism

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ !!
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:01:24 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นลูกศิษย์น้องใหม่ครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อกวยด้วคนครับ
ก่อนหน้านี้สะสมพระมานานสักพักใหญ่ๆ
เริ่มจากพระกรุ จนไม่มีของสวยๆ ให้เห็น
ก็เริ่มอ่านประวัติพระเกจิ และก็สะสมตามที่ศรัทธา
เคยได้ยินชื่อเสียงหลวงพ่อกวยมานานพอสมควรแล้ว
แต่ยังไม่เคยได้ศึกษาประวัติของท่าน
เมื่อไม่นานมานี้ ได้ศึกษาประวัติอย่างจริงจัง
จึงเกิดศรัทธา ได้เช่าบูชาเหรียญหลังยันต์เป็นเหรียญแรกในชีวิต
และได้บุกไปกราบสังขารและลอดใต้โลงที่วัดมาแล้วครับ

ถ้าพูดถึงพระที่แขวนติดตัว เมื่อก่อนแขวน 5 องค์ตลอด
ไม่รวมที่แนบติดตัวไปเพิ่มเติมไปอีกบางครั้ง
จะค่อยๆ ลงพระที่แขวน แล้วมีประสบการณ์ให้ชมกันครับ
เอาแบบชุดที่เลือกติดตัวประจำเลย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: !! ชั่วโมงนี้ ท่านคล้องบูชารุ่นไหนครับ !!
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:04:56 pm »
เหรียญพระอาจารย์นำ วัดดอนศาลา พ.ศ. 2519
เนื้อโลหะบ้านเชียง บล็อคประสบการณ์ (บล็อคจีวรจุดหลังผด)

ผมมีประสบการณ์โดนทั้งมีดบาดและลวดเกี่ยว
ไม่มีเลือดออก จึงติดตัวเป็นประจำครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:08:09 pm »
เหรียญนั่งพาน ชนะมาร หลวงพ่อคูณ
วัดบ้านไร่ พ.ศ. 2537 เนื้อเงิน หมายเลข 1717

ได้ประสบเรื่องราวที่เชื่อว่ามีพุทธคุณด้าแคล้วคลาดดีมากกว่าหนึ่งครั้งครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:48:44 pm »
ก่อนจะกล่าวถึงพระองค์อื่นที่แขวนอยู่ประจำก่อนหน้านี้
คงต้องกล่าวถึงเหรียญนี้ครับ เดี๋ยวนี้บ่อยครั้งที่แขวนเดี่ยวไปเลยครับ
มั่นใจในหลวงพ่อกวยครับ ตั้งแต่ได้เหรียญนี้และไปกราบท่าน
ชีวิตดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด การงานการเงินดีมากๆ ครับ

เหรียญรุ่นสาม หลังยันต์ไตรสรณคม พ.ศ. 2521
เนื้อทองแดงรมน้ำตาล (มันปู) หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ชัยนาท

ออฟไลน์ Deutscher

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 18
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
  • จงเชื่อในสิ่งที่เฮ็ด แต่อย่าเฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 04:42:27 pm »
 ;D ;D ;D สวยๆทุกองค์เลยครับพี่ ยังเหลืออีก 2 นะครับ ชุด 5 องค์พี่ครับ ขอชมๆ
^_^ อยู่ที่ศรัทธา ^_^

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 04:42:27 pm »

Facebook Comments