ผู้เขียน หัวข้อ: 3ครั้งที่ท่านเมตตา  (อ่าน 3611 ครั้ง)

ออฟไลน์ eng2510

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
3ครั้งที่ท่านเมตตา
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 12:41:35 am »
อ่านเรื่องราวของทุกท่านแล้วอดใจไม่ไหวที่จะระลึกถึงบารมีของท่านไม่ได้ ตัวผมเองมีความนับถือท่านอยู่แล้วจึงแสวงหาพระของท่านมาบูชา
มีวันหนึ่ง ลูกชายจำเป็นตอ้งเดินทางไปโคราชกับแฟนและลูกสาว จึงได้มอบพระหลวงพ่อเป็นเหรียญหลังยันต์ไป1เหรียญ ออกเดินทางไปรถบัสที่หมอชิต พอสายๆแฟนโทรมาบอกว่ารถที่นั่งไปไปเฉี่ยวกับรถสิบล้อ  ด้านที่เฉี่ยวดันไปตรงกับที่ลูกชายนั่งพอดี กระจกเมตัวลูกชายเลยแต่ไม่มีรอยบาดเจ็บและกระจกบาดตัวลูกชายเลยแม้แต่นอ้ย  ครั้งที่2 นอ้งเขยมารับแฟนกับลูกๆไปโคราชอีกเอารถสว่นตัวไปเดินทางตอน10โมงเช้า เดินทางไปถึงแถวลำตะคลองคนขับหลับในรถแฉลบไปชนเกาะกลางแล้วไถลไปชนกับรถ6ล้อ ในรถมีเด็ก4คนผู้ใหญ่3 หน้ารถพังกระจกแตกละเอียดแต่ทุกคนในรถไม่เป็นไรเลยคับอ่อลูกชายยังแขวนแบบเดิมคับเหรียญหลังยันต์ปี21คับ ครั้งที่3 ผมหยุดงานได้เลยเดินทางไปดว้ย ตัวผมแขวนชินราชอินโดจีนและสอเด็จหลวงปู่แย้มวัดตะเคียนรุ่นแรกและสมเด้จวัดเขาใหญ่ปี18ที่หลวงพ่อกวยไปเสกดว้ยคราวนี้เจอกับตัวเองเลย ผมกับครอบครัวเดินทางไปรถบขส เกือบถึงอยู่แล้วดันไปเฉี่ยวกับ10ล้ออีกแล้วดันเป็นด้านที่ผมกับลูกชายนั่งอยู่ดว้ยกระจกกะเด็นเต็มตัวผมกับลูกชายเลย ตกใจหมดเลยลุกขึ้นปัดกระจกออกกับลูกชายคนขับถามเป็นไรไหมสำรวจแล้วไม่เป้นไรเลยทั้ง2คน คนขับลงไปคุยกับคนขับรถ10ล้อ แฟนเลยโทรไปบอกพี่เขยให้เอารถมารับกว่าจะ๔งโคราชได้เจอแต่เรี่องทุกที นี้คงเป็นเพราะบารมีหลวงพ่อท่านแน่ๆหลายครั่งหลายคราวปลอดภัยทุกครั้งสาธุกราบเท้าหลวงพ่อที่ชว่ยครอบครัวลูกสาธุ  วันหลังจามาเล่าเหตการณ์ตอนเด็กๆที่พระท่านชว่ยชีวิตผมหลายครั้งแต่เป็นพระทางใต้ครับตอนนั้นอยู่กับครอบครัวที่ประจวบวันนี้ขอพักกอ่นคับ

ออฟไลน์ sitprang

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: 3ครั้งที่ท่านเมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 09:35:54 am »
หลวงพ่อเป็นพระผู้วิเศษแห่งเมืองสรรค์ หนึ่งไม่มีสองครับ

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 10:14:22 am »
ขอบคุณครับที่นำประสบการณ์มาเผยแพร่กันครับ หลวงพ่อคุ้มครองศิษย์ทุกคน

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:45:55 pm »
หลวงพ่อไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ครับ หากศิษย์ท่านเดือดร้อนท่านจะคอยช่วยเหลือเสมอๆครับ

กราบหลวงพ่อด้วยความเคารพครับ ;D

ออฟไลน์ Ple_BJ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ฅนบางระจัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 10:21:39 am »
ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองศิทย์ทุกท่านครับ
แต่ ผมว่าคุณ eng2510 ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าไปโคราชเลยดีกว่านะครับ เพราะเท่าที่อ่านมามีแตไปโคราชตลอดเลยครับ :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 10:21:39 am »

Facebook Comments