ผู้เขียน หัวข้อ: คุณปลัดช่วยให้รอดจากโดนฟ้าผ่า  (อ่าน 2581 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongong

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
คุณปลัดช่วยให้รอดจากโดนฟ้าผ่า
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 04:18:18 pm »
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับเพิ่งสมัครเมื่อเช้านี้เอง แต่ผมก็นับถือหลวงพ่อมาเป็นสิบๆปีเห็นจะได้ถ้าจำไม่ผิดประมาณปี 27 อ่านในหนังสือนะโมที่อ.เฒ่า สุพรรณเขียน ตอนแรกท่านเขียนถึงเหรียญหนุมาน ผมอ่านก็เกิดศรัทธาขึ้นมาเหมือนกับเพื่อนๆสมาชิกหลายๆท่าน เลยขอบูชาจากอ.เฒ่า เป็นเหรียญแรกของท่านที่ผมมี จากนั้นผมก็ติดต่อกับอ.เฒ่ามาตลอดจนถึงปัจจุบันขอเล่าแค่นี้ก่อนนะครับเป็นการแนะนำตัวเอง ทีนี้มาเรื่องของคุณปลัดของหลวงพ่อ เป็นเรื่องที่ลูกศิษย์ผมเล่าให้ฟังอีกทีหนึ่ง ผมได้คุณปลัดไม้มาจากอ.เฒ่าจากการทำบุญร่วมกับแก ลูกศิษย์ผมมันรู้ประวัติของหลวงพ่อท่านมันก็ศรัทธานับถือขอไปจากผม วันหนึ่งมันไปเล่นน้ำในบึงและมีฝนตกหนัก มันบอกว่าขณะกำลังเล่นนน้ำท่านกลางสายฝนก็มีฟ้าผ่าลงมาใกล้ตัวมันและเพื่อนๆ มีแสงสว่างจ้าไปหมด ทุกคนตกใจกลัวรีบขึ้นจากน้ำ ลูกศิษย์ผมมานั่งนึกว่ารอดมาได้อย่างไร ถ้าไม่ใช่คุณปลัดและหลวงพ่อช่วยมันไว้ ทำให้มันนับถือหลวงพ่อมากขึ้นอีก ตกลงคุณปลัดผมเลยไม่ได้คืน มันคาดเอวตลอดจนบัดนี้ (ผมก็มีคุณปลัดไม้ได้จากอ.เฒ่าคาดเอวตลอดเช่นกันครับผม) ขอยุติเรื่องของผมเพียงแค่นี้นะครับท่านสมาชิกมีความคิดเห็นอย่างไรช่วยชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ Ple_BJ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ฅนบางระจัน
Re: คุณปลัดช่วยให้รอดจากโดนฟ้าผ่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 04:48:09 pm »
ขึ้นช่ว่าของหลวงพ่อแล้ว สุดยอดอยู่แล้วครับ ยินดีด้วยครับที่มีของดีติดตัว
นะสิวัง พรมมา มะ อะ อุ

ออฟไลน์ duiy333

• สมาชิก
  • Thank You
Re: คุณปลัดช่วยให้รอดจากโดนฟ้าผ่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 06:32:36 pm »
 ;D ;D  โชคดีจริง ๆ  ครับ ของของหลวงพ่อศักสิทธิ์จริง ๆ ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:14:39 am »
สุดยอดครับ ;D
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:14:39 am »

Facebook Comments