ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับ  (อ่าน 2708 ครั้ง)

ออฟไลน์ bee

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ต้นฉบับ
Re: พี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:44:22 pm »
พูดถึงเหรียญหล่อหลวงพ่อสิน วัดหนองเต่า อุทัยธานี หน่อยครับ
เท่าที่ผมเห็นอยู่ มี 2 แบบ ครับ
     -  แบบเหรียญเสมาครับ (พบเจอน้อยมาก)
     -  แบบคอน้ำเต้า
เหรียญเสมาเป็นเหรียญที่หายากส์มากๆครับ
เหรียญคอน้ำเต้าเป็นอีกเหรียญที่หายากเหมือนกัน
 - เหรียญเสมา เท่าที่ผมได้ศึกษามาเคยพบเจอเพียงประมาณ 2 เหรียญ อยู่ที่หนองฉาง และในเมืองอุทัย
 - ในส่วนของเหรียญหล่อคอน้ำเต้า มีอยู่หลายคนเหมือนกัน ประมาณ 6 - 7 เหรียญเอง นับเป็นวัตถุมงคล ที่หายากกว่าเหรียญปั๊มเสียอีก
เหรียญของคุณ bb8888 สวยและแท้ครับ ที่มาดีมากๆ ครับ ไม่ได้ว่าเป็นของร้อนแต่อย่างไร
คงจะสื่อสารกันผิดๆมากกว่าครับ อย่างไรสบายใจได้ครับ สักวันคงได้คุยกันครับ
  :) :)ศิษย์หลวงพ่อสิน เหมือนกัน :) :)

ชีวิตที่เหลือเพื่อบูรพาจารย์อุทัย   บูรพาจารย์อุทัยไม่แพ้ใครใดในโลก

ออฟไลน์ bb8888

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:22:00 pm »
คงเป็นการเข้าใจผิดกันจริงๆละฮ่าๆๆๆๆๆ พี่ bee ยังงัยผมก็ขอบคุณในการชี้แนะครับผม :D :D :D :D

ออฟไลน์ ศิษย์วัดแก้ว

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:58:55 pm »
เป็นกระทู้ที่มีสาระความรู้อย่างยิ่ง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:58:55 pm »

Facebook Comments