ผู้เขียน หัวข้อ: ทรายเสก  (อ่าน 7258 ครั้ง)

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ทรายเสก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 12:00:12 pm »
อยากทราบว่าทรายเสกของหลวงพ่อมีพุทธคุณในด้านใดบ้างครับ ;D
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
Re: ทรายเสก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 10:36:01 pm »
ตามธรรมดาของการเสกทรายคือใช้ครองอาณาเขต กันบริเวณ กั้นสิ่งอวมงคลสิ่งไม่ดีจาก คน สัตว์ร้าย ภูติ หรืออมนุษย์ ไม่ให้เข้าหรือข้ามพ้นบริเวณที่หว่านทรายที่กำหนดบริเวณไว้นั้น ทรายหลวงพ่อก็เช่นเดียวกันครับ บางท่านใช้เป็นของมงคล ใส่กระถางธูป พกติดตัว ก็ไม่ผิดอะไรถือว่าท่านเสกให้สำเร็จปรับใช้ได้ตามประสงค์ครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ EakLookNam

• สมาชิก
  • Thank You
  • ..พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:08:12 am »
 :D เข้ามารับ ข้อมูลดีๆครับ ... ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:31:47 am »
ขอบพระคุณพี่สำนักจันทร์สำหรับข้อมูลดีๆครับ ถามอีกนิดครับพระของหลวงพ่อยุคต้นนี้ มีทรายเสกกับผงวัดระฆังด้วยใช่ไหมครับ
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:58:07 am »
ขอบพระคุณพี่สำนักจันทร์สำหรับข้อมูลดีๆครับ ถามอีกนิดครับพระของหลวงพ่อยุคต้นนี้ มีทรายเสกกับผงวัดระฆังด้วยใช่ไหมครับ

พระของหลวงพ่อยุคต้นนี้ มีทรายเสกกับผงวัดระฆังด้วยใช่ไหมครับ อันนี้อยากรู้เหมือนกันครับ
เคยคุยกับศิษย์ รุ่นใหญ่ท่านหนึ่งบอก ผงวัดระฆัง ท่านใส่เป็นเหมือนผงชูรส ลงพระเครื่องท่านไว้
ถ้าถามว่าหมดลงในช่วงไหนคงไม่มีทางรู้ แต่อยากรู้ครับว่าได้มาช่วงไหน ยุคแหวกม่าน พ.ศ.2500 หรือ ยุคหลังรูปรุ่นสอง พ.ศ.251X
วอนท่านเจ้าสำนัก วานตอบด้วยครับ  :D
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:58:07 am »

Facebook Comments