ผู้เขียน หัวข้อ: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!  (อ่าน 28686 ครั้ง)

ออฟไลน์ กร ขันทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • กร ขันทอง
ผมได้จัดทำสารคดีชื่อชุด เปิดโลกตำนาน ผู้วิเศษแห่งเมืองสรรค์ หลวงพ่อกวย ชุตินธะโร หลวงพ่อของพวกเราแบ่งเป็นตอนๆ ตอนหนึ่งจะมีความยาวประมาณ6-7นาที ตอนนี้ผมผลิตได้ 13 ตอนแล้วล่ะครับ ออกอากาศทางคลื่น FM.90.25MHz.ทุกวันจันทร์-วันพฤหัสบดี เวลา 2 ทุ่ม ถึง 5 ทุ่มตรง รัศมีคลอบคลุมชัยนาท,อุทัยธานี,สุพรรณบุรีบางส่วน,ลพบุรีบางส่วน,นครสวรรค์บางส่วน เรื่องราวต่างๆถูกแบ่งออกเป็นตอนๆดังนี้ครับ    1. ตอน ชาติภูมิ
               2. ตอน เทศน์ทานกัณฑ์
               3. ตอน เรียนวิชากับหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์
               4. ตอน ตำราในโพรงไม้
               5. ตอน ศิษย์มีครู
               6. ตอน วันมรณะภาพ
               7. ตอน การสร้างและปลุกเสกวัตถุมงคล
               8. ตอน ผู้วิเศษเมืองสรรค์
               9. ตอน วัตถุมงคลงานฝังลูกนิมิต ปี 2521
           10. ตอน รอยเท้ามหัศจรรย์
              11. ตอน วาจาสิทธิ์
              12. ตอน พบหลวงพ่อมุ่ยวัดดอนไร่
               13. ตอน ตำนานลุงนบ
ขณะนี้ผลิตได้ 13 ตอนแล้วครับ ก็จะยังคงทำต่อไปเรื่อยๆ ผมมีสตูดิโอเล็กๆ ในบ้านสำหรับการอัดและบันทึกเสียง,มิกซ์เสียง,ใส่ซาวด์ วันนี้นั่งอัดบันทึกได้ 3-4ตอน ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดี มีอากาศป่วยๆเป็นหวัดครับ บางครั้งอัดไปเสียงแหบ ก็ต้องเริ่มตั้งต้นตัดต่อกันใหม่ ผมทำสารคดีชุดนี้ โดยที่ไม่มีคำตอบทางด้านธุรกิจการขายใดๆทั้งสิ้น ตั้งใจทำถวายหลวงพ่อครับ เปิดในรายการทุกวัน เพื่อเผยแพร่บารมีหลวงพ่อของเราให้ขจรขจายไปไกล ผมรักหลวงพ่อ ...และผมคิดว่าศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกๆคนก็คงรักและเคารพหลวงพ่อมากเช่นเดียวกันกับผม ผมตั้งใจทำสารคดีชุดนี้มากเหลือเกิน ตอบไม่ได้ว่ามันจะมีความยาวกี่ตอน จะจบตรงไหน ตั้งใจเอาไว้ว่าสักวันหนึ่งหากมีทุนรอน ก็จะทำแจกบรรดาศิษยานุศิษย์ทุกๆท่านครับ คนแก่อ่านหนังสือไม่ออก,ตามองไม่เห็น หรือคนพิการตาบอด ก็สามารถฟังได้ครับ หรือใครไม่อยากอ่านก็เป็นอีกหนึ่งช่องทางเลือกที่คุณสามารถรับฟังได้เช่นเดียวกันครับ
**วันนี้ผมนำมาทดลองให้ฟังตัวอย่าง 2 ตอนครับ
ชื่อตอน พบหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=19AB9771CDT2FFAALO7ZTBPKJCL34K
ชื่อตอน วาจาสิทธิ์
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=19AB9778354OFC13A2W3CRRTE8NFHG

ทดลองดาวน์โหลดไปฟังกันดูนะครับ มีข้อติชมอย่างไร ยินดีน้อมรับไปแก้ไขครับ กราบขอบพระคุณข้อมูลต่างๆจากหนังสือ นะโม เวปไซด์ต่างๆที่เกี่ยวกับหลวงพ่อกวยของพวกเราครับ ขอบคุณพิเศษ หลวงน้า พระครูโฆสิตพัฒนคุณ เจ้าอาวาสครับ หลวงพี่พระครูปลัดวิชัย รองเจ้าอาวาส ที่คอยเป็นกำลังใจให้ผมมีเรี่ยวแรง ทำงานรับใช้ถวายหลวงพ่อครับ
                                                               กร  ขันทอง
ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
Re: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:35:47 am »
ขอบคุณมากครับ สำหรับสิ่งดี ๆ

ออฟไลน์ eakartcom

• สมาชิก
  • Thank You
Re: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:40:27 am »
ยินดีและอนุโมทนาบุญ ด้วยครับพี่กร ขันทอง
บารมีหลวงพ่อจะคุ้มครองพี่และครอบครัว

ออฟไลน์ KIBBANTAKEAW

• ศิษย์ใหม่ ผู้ไร้วรยุทธ
  • สมาชิก
  • Thank You
  • รับเช่าบูชาวัตถุมงคลของหวงพ่อถมยาทุกชนิดครับ (084-3818856)
    • กระดานสนทนาวัดท่าแก้ว สนทนาภาษาพระทั้งจังหวัดชัยนาท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:51:42 am »

ขอบคุณครับพี่กร
กำลังโหลดมาฟังครับ
ขออนุโมทนากับศิษย์หลวงพ่อกวยคนนี้ด้วยคนครับ __/\__
รับปรึกษารายละเอียดวััตถุมงคลหลวงพ่อถมยายินดีปรึกษาครับ
และรับเช่าวัตถุมงมล หลวงพ่อถมยา วัดท่าแก้ว ทุกชนิดครับ
084-3818856

http://fws.cc/wattakeaw/index.php

กระดานสนทนาวัดท่าแก้ว สนทนาภาษาพระทั้งจังหวัดชัยนาท

ออฟไลน์ jurong

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • ศิษย์มีครู เหมือนงูมีพิษ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:22:56 am »
ขออนุโมทนาครับ คุณกร ถ้าเป็นไปได้คุณกรแจกมาให้ downloard เก็บไว้เรื่อยจะดีมากเลยครับ ขอบพระคุณครับ
เป็นบุญยิ่งแล้ว ที่เกิดมาพบพระพุทธศาสนา
และได้มาเป็น     "ศิษย์หลวงพ่อกวย"

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:22:56 am »

Facebook Comments