ผู้เขียน หัวข้อ: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!  (อ่าน 28873 ครั้ง)

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 12:24:17 pm »
พี่กร ครับ ผมเรียนถามนิดครับ  วันข้างหน้า มีโอกาสเป็นไปได้ไหม ถ้าพี่มีปัจจัยมากพอ  ทำเป็น CD  รวมอัตชีวะประวัติของหลวงพ่อ  เหมือนที่พี่ทำแผ่นเพลงแหล่  (พูดถึงเพลงแหล่  สุดยอดครับ  เนี่ยล่ะ วัฒนธรรมไทย )     :) :) :)

สนับสนุนอีกเสียงครับทำเป็นเเผ่น cd เลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ple_BJ

• สมาชิก
  • Thank You
  • ฅนบางระจัน
Re: หากคุณคิดว่าคุณเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย...คุณต้องฟังครับ!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 01:21:26 pm »
ยังไม่ได้ฟังเลยครับ Net ที่บ้านเสีย แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ พี่กร  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ กร ขันทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 05:31:18 pm »
พี่กร ครับ ผมเรียนถามนิดครับ  วันข้างหน้า มีโอกาสเป็นไปได้ไหม ถ้าพี่มีปัจจัยมากพอ  ทำเป็น CD  รวมอัตชีวะประวัติของหลวงพ่อ  เหมือนที่พี่ทำแผ่นเพลงแหล่  (พูดถึงเพลงแหล่  สุดยอดครับ  เนี่ยล่ะ วัฒนธรรมไทย )     :) :) :)

เรื่องการรวบรวมในแต่ละตอน ลงแผ่นCDเพื่อรวบรวมอัตชีวะประวัติหลวงพ่อ ผมทำแน่ครับ ขอเวลาในการผลิตงานให้ได้มากกว่านี้ ให้สมบูรณ์แบบกว่านี้ แล้วจึงค่อยรวบรวมทั้งหมดลงในแผ่นCD อีกครั้งหนึ่ง รวมถึงหาทุนรอน หาปัจจัยในการจัดสร้างในการทำด้วยครับ ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมทำทุกอย่างด้วยใจ ไม่รู้ว่าเส้นทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร จะหาทุนรอนได้จากที่ไหน จะเสร็จเมื่อไหร่ ...
ผมไม่รู้เลย...รู้อย่างเดียวว่า...ผมรักหลวงพ่อครับ[/size]
ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:51:31 am »
พี่กร ครับ ผมเรียนถามนิดครับ  วันข้างหน้า มีโอกาสเป็นไปได้ไหม ถ้าพี่มีปัจจัยมากพอ  ทำเป็น CD  รวมอัตชีวะประวัติของหลวงพ่อ  เหมือนที่พี่ทำแผ่นเพลงแหล่  (พูดถึงเพลงแหล่  สุดยอดครับ  เนี่ยล่ะ วัฒนธรรมไทย )     :) :) :)

เรื่องการรวบรวมในแต่ละตอน ลงแผ่นCDเพื่อรวบรวมอัตชีวะประวัติหลวงพ่อ ผมทำแน่ครับ ขอเวลาในการผลิตงานให้ได้มากกว่านี้ ให้สมบูรณ์แบบกว่านี้ แล้วจึงค่อยรวบรวมทั้งหมดลงในแผ่นCD อีกครั้งหนึ่ง รวมถึงหาทุนรอน หาปัจจัยในการจัดสร้างในการทำด้วยครับ ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมทำทุกอย่างด้วยใจ ไม่รู้ว่าเส้นทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร จะหาทุนรอนได้จากที่ไหน จะเสร็จเมื่อไหร่ ...
ผมไม่รู้เลย...รู้อย่างเดียวว่า...ผมรักหลวงพ่อครับ[/size]

ผมก็รักเเละเคารพท่านมากๆเลยครับ เพราะท่านให้ชีวิตใหม่กับผม

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 05:16:04 pm »
สาธุ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 05:16:04 pm »

Facebook Comments