ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาขอนิมิตฯ  (อ่าน 30017 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: คาถาขอนิมิตฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 10:32:10 am »
ผมไม่ถูกแต่แม่ถูก
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ daychar

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:42:12 am »
งวดนี้นำเหรียญจตุพิธมาแขวนกะว่าจะซ์้อเลข 73 ก็ไม่ได้ซื้อ...ลืม...เจ็บปวดจริง ๆ....

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 01:07:34 pm »
คืนวันที่ ๑๔ ฝันว่าได้ยืนอยู่ปลายเท้าด้านขวาของหลวงพ่อฯ(เห็นเท้าข้างเดียว) ในฝันผมตั้งใจจะยกเท้าของท่านเพื่อทูนไว้บนศีรษะและอธิษฐานขอพร ได้ยินเสียงหลวงพ่อท่านร้องเบาๆ ว่า "ฮื้อ" พร้อมกับชักเท้ากลับ จากนั้นท่านยื่นเท้ากลับมาใหม่ พร้อมกับกางนิ้วเท้าออกมาต่อหน้าผม สักครู่ท่านก็ลุกขึ้นนั่งทำสมาธิ  ผมก็ไม่ค่อยจะถนัดในการตีเรื่องตัวเลขเท่าไหร่  วันรุ่งขึ้นจึงนำความฝันไปให้เพื่อนช่วยตีเป็นตัวเลข เพื่อนผมตีเป็นเลข ๕๙ กับ ๙๕ ผมเดินหาซื้อตามแผงล็อตเตอรี่ทุกแผง ปรากฏว่าไม่มีทั้งสองเลข  หากมีก็คงจะไม่ถูก เพราะว่าเลขที่ออกมางวดนี้ (๑๖ ธ.ค.๕๔) เลขท้ายสามตัว ๒๙๕ ... อยากบอกท่านทั้งหลายว่า หลวงพ่อฯ ยังไม่ไปไหนยังอยู่ใกล้ๆคอยปกปักษ์รักษาและเป็นกำลังใจให้ลูกศิษย์อยู่เสมอ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 02:53:43 pm »
คืนวันที่ ๑๔ ฝันว่าได้ยืนอยู่ปลายเท้าด้านขวาของหลวงพ่อฯ(เห็นเท้าข้างเดียว) ในฝันผมตั้งใจจะยกเท้าของท่านเพื่อทูนไว้บนศีรษะและอธิษฐานขอพร ได้ยินเสียงหลวงพ่อท่านร้องเบาๆ ว่า "ฮื้อ" พร้อมกับชักเท้ากลับ จากนั้นท่านยื่นเท้ากลับมาใหม่ พร้อมกับกางนิ้วเท้าออกมาต่อหน้าผม สักครู่ท่านก็ลุกขึ้นนั่งทำสมาธิ  ผมก็ไม่ค่อยจะถนัดในการตีเรื่องตัวเลขเท่าไหร่  วันรุ่งขึ้นจึงนำความฝันไปให้เพื่อนช่วยตีเป็นตัวเลข เพื่อนผมตีเป็นเลข ๕๙ กับ ๙๕ ผมเดินหาซื้อตามแผงล็อตเตอรี่ทุกแผง ปรากฏว่าไม่มีทั้งสองเลข  หากมีก็คงจะไม่ถูก เพราะว่าเลขที่ออกมางวดนี้ (๑๖ ธ.ค.๕๔) เลขท้ายสามตัว ๒๙๕ ... อยากบอกท่านทั้งหลายว่า หลวงพ่อฯ ยังไม่ไปไหนยังอยู่ใกล้ๆคอยปกปักษ์รักษาและเป็นกำลังใจให้ลูกศิษย์อยู่เสมอ

ผมว่า สักวันหนึ่งหากโชคของคุณมาถึงคงจะมาแบบมากมายมหาศาล

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 08:47:45 pm »
รูปกระดานสามแผ่นก็ศักดิ์สิทธิ์นะครับ เพื่อนผมไปทำบุญที่วัดบ่อย ผมก็ฝากเงินเค้าไปทำบุญด้วยเสมอ ได้รูปกระดานสามแผ่นมาก็นำมาเคลือบพลาสติกเก็บไว้
ลูกผมไปเรียนที่เชียงใหม่ ช่วงแรกก็ยังไม่มีอะไร พอออกมาอยู่หอพักข้างนอกแล้ว แรกๆก็ปกติ เมื่อเร็วๆนี้บ่นว่า ...มีวิญญาณมารบกวน บางทีก็มาจับผ้าห่ม แกล้งมา
ยกขาบ้าง บางทีก็มาเข้าฝันให้กลัวบ้าง แผ่เมตตาให้ก็ยังไม่หาย ผมแนะนำให้ใส่บาตร,ถวายสังฆทานก็ยังมารบกวนอีก เมื่อถึงขั้นนี้แล้วได้ส่งภาพกระดานสามแผ่นไปให้
ให้จุดธูป ๑๖ ดอก บอกกล่าวท่านว่าได้รับความเดือดร้อนอะไร ขอให้หลวงพ่อฯ ช่วยมาขจัดปัดเป่าคุ้มครองป้องกันด้วย ผมแนะนำให้ติดไว้ที่กำแพงที่หัวเตียงนอน แต่
ลูกผมไม่กล้าติด เค้าบอกหลวงปู่ฯ หน้าดุ ได้นำรูปวางไว้ที่หัวเตียงนอนเท่านั้น ผมลองสอบถามดูว่า ...ยังมาอีกมั้ย ปรากฏว่าไม่มาแล้วครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 08:47:45 pm »

Facebook Comments