ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาุคุณไปไหน หรือไปค้างแรมที่อื่นคุณจะใช้คาถาและเครื่องรางอะไร  (อ่าน 9262 ครั้ง)

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ที่ติดตัวก็จะมีพระหลวงปู่กวยสักองค์ คุณปลัด แต่ถ้ามีที่ว่างพอจะเอาไปได้อีกก็จะมีมีดหมออีก1ครับ
คาถาก็ที่หลังเหรียญรุ่น1ครับ

ส่วนเรื่องเครื่องตรวจโลหะนั้นแล้วแต่ค่าความไวที่เขาตั้งครับ ถ้าตามสถานีรถไฟฟ้าหรือเครื่องตรวจแบบมือถือ แม้แต่มีดหมอหรือโทรศัพท์ก็ผ่านสบาย
แต่ถ้าไปตลาดหลักทรัพย์นั้นตั้งไวสุดๆ กุญแจสักดอกยังไม่ผ่าน

ออฟไลน์ tumppstar

• สมาชิก
  • Thank You
เวลาขับรถมอเตอร์ไซด์แล้วเพื่อนผมซ้อนมาด้วยแล้วไม่ใส่หมวกกันน๊อก ผมก็ภาวนานะโมตาบอดตลอดครับ

ไม่เคยถูกตำรวจเรียกสักครั้งเลยครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
ครับ ดีทุกคนเลยครับ ตอนนี้กำลังหาวัวธนูมาใช้อยู่ครับ กำลังสนใจวัวธนูหลวงพ่อจืดอยู่ครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ PUTT SCOTT

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
ที่ติดตัวก็จะมีพระหลวงปู่กวยสักองค์ คุณปลัด แต่ถ้ามีที่ว่างพอจะเอาไปได้อีกก็จะมีมีดหมออีก1ครับ
คาถาก็ที่หลังเหรียญรุ่น1ครับ

ส่วนเรื่องเครื่องตรวจโลหะนั้นแล้วแต่ค่าความไวที่เขาตั้งครับ ถ้าตามสถานีรถไฟฟ้าหรือเครื่องตรวจแบบมือถือ แม้แต่มีดหมอหรือโทรศัพท์ก็ผ่านสบาย
แต่ถ้าไปตลาดหลักทรัพย์นั้นตั้งไวสุดๆ กุญแจสักดอกยังไม่ผ่าน
Gateway หรือประตูที่จับโลหะที่ลอง พวกผมเป็นคนตั้งเองเอาแบบเข้มเลย เพื่อทดสอบให้เจ้าหน้าที่ฝึกงานดูครับ ;D
เอ็งเป็นลูกหลานใครไม่สำคัญ     เป็นลูกศิษย์กูนั้นสำคัญกว่า
กูจะเฝ้าอบรมบ่มวิชา              วันข้างหน้าให้เอ็งได้เป็นคนดี

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
เดินทางก็ หลวงปู่สุขครับ  เข้าหานายก็หลวงพ่อกวยครับ  ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments