ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาุคุณไปไหน หรือไปค้างแรมที่อื่นคุณจะใช้คาถาและเครื่องรางอะไร  (อ่าน 9517 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
ถ้ามีเครื่องรางดีๆที่ใช้เวลาไปค้างแรมที่ไหนๆ หรือพกติดตัวตลอด ก็ขอให้ช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยน่ะครับเพื่อเอาไว้ชมกัน
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ตอนนี้ คล้องลีลาถ้ำหีบเนื้อว่านสบู่เลือด
แล้วก็แหวกม่านสมาธิข้างเม็ดพอครับ  เอาไปมากเดี๋ยวหาย ;D ;D
แต่ถ้าเข้าป่าก็เหน็บมีดหมออีกเล่ม ;D ;D
แต่ถ้าบางทีลุยหนักๆ ก็คล้องพระเนื้อโลหะ เหรียญ  พระผงเดี๋ยวชำรุด

ออฟไลน์ sorn

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ของผมที่ติดตัวมีพระหลวงพ่อกวย เหรียญนะโมตาบอด   และ ตะกรุดสร้างใหม่ ปี2552 ตะกรุดจักรพระนารายณ์ หลวงพ่อ ผอง

ตะกรุดจักรพระนารายณ์
ตะกรุดหลวงพ่อ ผอง  วัดพรหมยาม  วิเชียรบุรี เพชรบูรณ์   ลูกศิษย์หลวงพ่อทบ  วัดชนแดน และ หลวงพ่ออ้วย วัดดงขุย
ใช้จีวรหลวงพ่อผองเขียนยันต์จักรพระนารายณ์  ...ใส่สีผึ้งของหลวงพ่อ....ใส่เส้นเกศาของหลวงพ่อ...ใส่ผงเกสรของท่าน...
เชือกที่พันเคี้ยวน้ำว่าน...ตอกโค๊ตเพชรที่หัวตะกรุดชัดเจน..จุ่มรักหนา ตึ๊บ....

เจตนารการสร้างดี ชัดเจน นำออกให้บูชาเพื่อรวบรวมเงินเป็นกองทุนเอาไว้รักษาตัวหลวงพ่อครับ 
ตะกรุดชุดนี้ท่านปลุกเสกมาแล้ว 2 ครั้ง คุณมหาระรวยจะขอให้ท่านปลุกเสกอีกครั้งเข้าพรรษาปีนี้ครับเป็น 1 ไตรมาส (ปี2552)

ขออนุญาต คุณมหาระรวย จาก WEB U ขอนำภาพ และข้อความบางส่วน ในการจัดทำตะกรุดมาเผยแพร่ เพื่อเป็นวิทยาทานครับ

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
สุดยอดทุกท่านเลยครับ ท่านอื่นมีอะไรดีๆก็ลงรูปมาให้ดูหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ เอ๊ะ (เนินไผ่)

• กระสุนที่ส่งถึงตัวท่านทุกนัดคือความเมตาจากเรา
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
ส่วนใหญ่ไปไหนก็คล้อง หลวงพ่อไกรติดคอตลอดเลยครับ แล้วมีหน้าผากเสือไฟ เอาไปให้หลวงพ่อกำจัดวัดป่าสักลงมาให้ครับทำเป็นสายข้อมือ แล้วก็มีจีวรหลวงพ่อเดิม

และพระนารายณ์ทรงครุฑ วัดไตรมิตร

ปากคนหากหวานก็หวานเด็ด   บอระเพ็ดยังไม่มากเท่าปากขม

มีดพล้าว่าคมยังคมไม่มากเหมือนปากคม   รสหวานขมคมไม่มากเหมือนปากคน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments