ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ชาวเมืองหน้าด่าน  (อ่าน 7458 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
ประสบการณ์ชาวเมืองหน้าด่าน
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 10:47:46 am »
ครับ ประสบการณ์นี้เกิดขึ้นไม่นานมานี้เกิดขึ้นโดย พระหลวงพ่อโต วัดบางพลีใหญ่ใน รุ่นกรุแตก ไม่แน่ใจว่ากรุแตกรุ่นไหนครับ คือว่าได้ข่าวมาว่ามีการลองกันด้วยปืนครับ ผลออกมาคือยิงในระยะเผาขน ลูกปืนกับด้านบ้าง ไม่โดนบ้าง เป็นที่ฮือฮาแต่ปิดข่าวกันเงียบ (ข้อมูลจากเพื่อนผมที่เรียนด้วยกัน ญาติเขาอยู่ในเหตุการด้วยครับ) เลยถือโอกาสเลาประสบการณ์ให้ฟัง
  เรื่องนี้เกิดขึ้นกับพี่ผม (ลูกของป้า) พี่ผมคนนี้อายูประมาณ 30 เขาแขวนหลวงพ่อโตรุ่นกรุแตก 2 หลังยันต์ครับ เขาเล่าว่าได้มาตอนที่กรุแตกเลยครับ ได้มาสององค์ให้อาไปหนึ่งองค์ ซึ่งตอนนี้ผมได้ขออากลับมาที่ผมแล้วครับ  ;D ;D พี่เขาเล่าว่าตอนที่ทำงานใหม่ๆได้ไปเป็นเด็กส่งของ วันหนึ่งต้องนั่งรถไปส่งของที่ใต้ พี่เขาหลังหลังรถกระบะ และไปตอนกลางคืน ช่วงนั้นหน้าหนาวครับ พี่เขานั่งรถไปหนาวไปมีเสื้อแขนยาวไปตัวเดียว เขาหนาวมากถ้าไปต่อคงได้ตายก่อนถึงแน่ จึงแวะงานวัดแห่งหนึ่งในเส้นทางผ่าน เขาหยิบหลวงพ่อโต กรุแตก2ขึ้นมาอธิฐานว่า เขาหนาวมากขอให้หลวงพ่อช่วยที แล้วเขาก็ไปสอยดาว (ซึ่งเขามีเงินน้อยมาก) ผลก็คือได้รางวัลเป็นผ้าห่มอย่างดีเลยครับ ปัจจุบันผ้าห่มผืนนั้นพี่เขายังเก็บไว้อย่างดีเลยครับ    นี่เป็นประสบการณ์ที่เกิดกับพี่ผม ซึ่งหลวงพ่อโต วัดบางพลีฯนี้เล่าขานถึงความศักสิทธ์มานาน ในประวัติท่านก็เลยน้ำมาพร้อมกับหลวงพ่อโสธร และหลวงพ่อวัดบ้านแหลม ประสบการณ์ท่านส่วนใหญ่จะไปทางเรื่องแคล้วคลาด คงกระพันครับ ชาวบ้านแถวนั้นรู้จักกันดี โดยเฉพาะพวกนักเลง ตำรวจ รู้ถึงพุทธคุณ
  ผมกำลังคิดว่า จะนำพระหลวงพ่อโตไปเลี่ยมอยู่ครับ แต่คิดว่าถ้าใส่จีวรหลวงพ่อกวยไปด้วยจะดีไหมโรับ ท่านคิดว่าอย่างไร??? ต้องขอโทษที่ไม่สามารถนำรูปพระมาให้ดูได้ เพราะว่าเมื่อวันพุธ 3วันที่แล้วมีพวกใจบาปขึ้นมาขโมยกล้อง ที่ซื้อมาในราคาเกือบหมื่น ซึ่งสำหรับคนหาเช้ากินค่ำอย่างพ่อผมซื้อให้ อีก2เดือนก็จะผ่อนหมดแล้วเชียว คนขโมยก็คนในบ้านนี่เองครับ ทำอะไรไม่ได้ต้องแผ่เมตตาให้อย่างเดียว :( :( :(

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ songkran

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ประสบการณ์ชาวเมืองหน้าด่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 01:35:26 pm »
แหมชั่งบังเอินจริงๆครับ ผมก็ได้รับมาจากพี่เล็ก บางพลี เมื่อไม่นานมานี่เองครับไม่ได้ล้างคราบกรุออกนะครับ สวยไปอีกแบบครับ
รบกวนช่วยวิจารย์ด้วยนะครับแฮะๆๆๆๆ (ก่อนเลี่ยม) ได้มาพร้อมพระหลวงพ่อโกะครับ (รุ่นแรก) ด้วยครับ
ผมชอบเครื่องรางครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: ประสบการณ์ชาวเมืองหน้าด่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 01:35:26 pm »

Facebook Comments