ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับข้อมูลสมเด็จวัดดักคะนน  (อ่าน 1437 ครั้ง)

ออฟไลน์ aphinai

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีครับชาวเวปศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่าน..ผมเป็นสมาชิกใหม่อยู่อุทัยธานีนี่เองครับอยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับพระสมเด็จวัดดักคะนนเนื่องจากผมได้รับพระสมเด็จมา 1องค์จากพระที่เคารพกันตอนที่ผมสึกมาใหม่ๆประมาน4ปีที่แล้ว(ผมบวชที่วัดหนองบอนต. หนองกระโดนน่ะครับวัดหลวงพ่อแก้ว)เป็นพิมพ์7ชั้น ซึ่งพระที่ให้ผมมาท่านบอกว่าได้มาจากกรุที่วัดธรรมมามูลในพ.ศ.2525เป็นพ.ศ.ที่พระท่านบวชใหม่ๆๆบอกว่าไปขุดไ้ด้มาจากเจดีย์บนยอดเขาบอกให้ผมเก็บไว้ดีดีซึ่งผมไม่แน่ใจเลยว่าข้อมูลจริงๆๆแล้วเป็นเช่นไรหรือมีใครที่รู้ข้อมูลช่วยบอกด้วยครับ..และใช่กรุเดียวกับวัดดักคะนนหรือป่าว..เนื้อพระออกสีขาวมันๆๆมีคราบสีแดงอ่อนติดตามซอกพระพิมพ์ไม่คมเท่าไร...เป็นไปได้ไหมว่าหลวงพ่อผลท่านสร้างไว้รบกวนด้วยนะครับ..ขอบคุณ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments