ผู้เขียน หัวข้อ: สวดมนต์ที่วัดหลวงพ่อขลังดี  (อ่าน 2865 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitprang

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวดมนต์ที่วัดหลวงพ่อขลังดี
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:23:36 am »
คาถาพระสีวลีของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ผมสวดของผมประจำ เพื่อให้ซื้อง่ายขายคล่อง การทำธุรกิจ หรือ เจรจาผลโยชน์ ผมก็ใช้ได้ผลดีมาตลอด ไม่เคยที่จะอับจน จากที่ไม่เคยทำการค้ามาก่อน เพราะเป็นลูกจ้างมานาน

พอถึงคราที่ต้องออกแข้ง ออกขา เองบ้าง ต้องบอกว่าไม่ง่าย มีปัญหาเข้ามาสารพัด แต่ก็นับว่าเป็นความโชคดี ที่มีกัลยาณมิตร มาเล่าเรื่องหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ให้ฟังเหมือน ช่วยปัดเมฆหมอก ให้ผมมองเห็นท้องฟ้าได้อย่างชัดเจน

ปัญหาที่ประสบอยู่ต่างๆ ก็ผ่านได้เป็นลำดับ จากลูกค้าที่มีเพียงกลุ่มเล็กๆ ก็ขยับขยายเพิ่มปริมาณจนแน่นร้าน เป็นอย่างนี้ ตลอดมา ส่วนคู่แข่งขันที่คิดร้ายกันก็แพ้ภัย ไม่มาแผ้วพาลได้อีก

ด้วยเหตุนี้ ผมถึงได้รู้สึกผูกพันกับหลวงพ่อกวย เพราะถือว่าที่ตั้งตัวมาได้ เหมือนท่านพาขึ้นทางด่วน ทำให้ถึงเป้าหมายได้เร็ว และไม่ลำบาก เหมือนลงทางปกติที่ต้องเจออุปสรรคตลอดทาง

ดังนั้น จึงเป็นปกติของผม ที่นอกจากในแต่ละวันจะสวดคาถาของหลวงพ่อกวย ที่ประกอบด้วย นะโมตาบอด, พระสีวลี และมนต์จินดามณี เพื่อคุ้มครองตัว และเรียกทรัพย์ แล้ว

ในแต่ละปี จึงหาโอกาสไปกราบหลวงพ่อที่วัด หลายครั้งเพื่อสวดมนต์ทั้ง 3 บทนี้ ต่อหน้าท่านอีก เพราะรู้สึกได้ถึงพลังที่ได้รับมากกว่าที่สวดอยู่กับบ้านหลายเท่า ส่วนตัวผมถือว่าสวดกับท่านที่วัดครั้งเดียวก็คุ้มครองตัวได้เป็นปี

แต่เมื่อในปีนี้ ในมณฑปที่เก็บสังขารของหลวงพ่อ มีแต่สิ่งของที่รบกวนสมาธิ ทำให้การสวดที่ต้องใช้สมาธิทำได้ไม่ต่อเนื่อง ผมเลยต้องขยับไปสวดที่ศาลาหลวงพ่อขาว ได้พลังดีเหมือนเดิม ก็บอกท่านที่สนใจไว้ ซึ่งอาจจะมีบางท่านที่ทำอย่างผมนี้เป็นกิจวัตร

ที่พูดนี้ไม่ได้หมายถึงผมเป็นคนเรื่องมาก แต่กลัวว่าในวันข้างหน้า จะมีสิ่งของที่อะไรที่ไม่เข้าบรรยากาศ เข้ามาตั้งเพิ่มในมณฑปท่าน จนเกินงาม เท่านั้น

เสเลเมา ปอเต๊อะหมู่เฮาปี้น้อง.

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สวดมนต์ที่วัดหลวงพ่อขลังดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:27:39 pm »
ถ้าจำไม่ผิด มีตู้ทำบุญแล้วมีเสียงพระสวดด้วยใช่ไหมครับ
ผมก็ต้องตั้งใจอธิษฐานเพิ่มขึ้นมากครับ อยากให้เงียบๆเหมือนเมื่อก่อนครับ  :'(
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: สวดมนต์ที่วัดหลวงพ่อขลังดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:27:39 pm »

Facebook Comments