ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่บุดดา ออกสำนักสงส์สองพี่น้อง มีปลอมหรือยังครับ?  (อ่าน 7103 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naraipratan

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอบคุณ..คุณต้อมมากครับที่ให้ความเห็นนี้ จากนี้ไปใครจะเช่าบูชาเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ จะได้ระมัดระวังกันมากขึ้น กระทู้นี้ก็จะมีประโยชน์อย่างมากสำหรับผู้ที่จะเก็บเหรียญรุ่นนี้จะได้พิจารณาเก็บแต่เหรียญ "บล๊อกมาตรฐาน" ไว้จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Naraipratan

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
คุ้นๆว่าจะมีสร้างเสริมยุคหลังแต่ก็ทันหลวงปู่นะครับ

ขอบคุณมากครับ ผมเองไม่เคยทราบเลยครับว่ามีเหรียญเสริมด้วยไม่งั้นคงต้องพิจารณาตำหนิของเหรียญก่อนเช่าบูชา / ต่อไปจะได้ระวังเก็บแต่เหรียญมาตรฐานดีกว่าสบายใจดี  :'(

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments