ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญทองคำหลวงปู่ศุขที่ระลึกสร้างศาลหลักเมืองชัยนาทปี2521  (อ่าน 6115 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้อ โรงปูน

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
เพิ่งกลับจากชัยนาท
หลังจากเข้ามาศึกษาในเวปนี้กลับไปเที่ยวนี้เลยถามแม่ดูว่า
เหรียญชุดทองคำที่จำได้ว่าเดเคยเช่ามา 4 ชุดยังอยู่หรือเปล่า
แม่บอกว่ายังอยู่อีก 2 ชุด แล้วก็ไปค้นๆดูจากกำปั่น
เลยถ่ายรูปมาฝากครับผม

• สมาชิก
  • Thank You
ผมเองเพิ่งรู้ว่าพระชุดนี้มีคุณค่าเพียงไรก็ตอนมาอ่านข้อมูลจากที่นี่ละครับ
ก่อนนั้นจำได้แต่ว่าที่บ้านมีพระชุดนี้อยู่เพราะตอนนั้นเดผมรับเหมาก่อสร้างกับหน่วยราชการที่ชัยนาท
โดนขอร้องแกมบังคับจากเสมียนตราจังหวัดให้เช่าพระชุดนี้มา 4 ชุด
แม่บอกว่า 2 ชุดนั้นเดแบ่งให้ญาติผู้ใหญ่ไปตั้งแต่ได้มาใหม่ๆแล้ว
เหลือแค่สองชุดนี่ละ

• สมาชิก
  • Thank You
และที่สำคัญก็คือแม่บอกว่าเดสั่งเสียไว้เลยว่าพระ 2 ชุดนี้ ให้พี่สาวผม 1 ชุดและให้ผม 1 ชุด
แต่พี่ผมบอกว่าของเจ๊แกยกให้หลานชายซึ่งก็คือลูกชายผมนั่นเอง อิ อิ
สรุปก็คือเสร็จผมหมดละครับงานนี้

• สมาชิก
  • Thank You
แต่ที่ผมสงสัยอย่างหนึ่งคือ ในข้อมูลบอกว่าใครเช่าพระชุดทองคำนี้จะมีชื่อจารึกอยู่ที่ศาลหลักเมือง
ผมก็เลยแวะไปดูที่ศาล วนจนรอบแล้วก็ไม่เห็นมีชื่อใครจารึกไว้เลย
ไม่ทราบว่าเค้าจารึกไว้ตรงใหนผมจะได้ไปดูหน่อยว่ามีชื่อเดผมอยู่รึเปล่า
ใครทราบช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาทักทาย
สวัสดีปีใหม่ครับผม

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
มีชื่อเฉพาะที่จองหรือเปล่าครับ รายการคุณขอมาเลยไม่ได้มีชื่อ
แต่มีพระก็โอเคที่สุดแล้วครับ ชอบ ๆ  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments