ผู้เขียน หัวข้อ: พระสังกัจจายน์ ปูนซีเมนต์ หน้าตัก ๕ นิ้ว ใครบูชาไม่มีจน  (อ่าน 38457 ครั้ง)

ออฟไลน์ บุญญาธิการ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
เยี่ยมยอดกันทุกคนเลยนะครับเนี่ย ยินดีด้วยนะครับ :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ F0CUS

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
                พระสังกัจจายน์บูชา เขาพยายามให้ข้อมูลว่ามีขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว เริ่มตั้งแต่ชงเรื่องครั้งแรก เปิดกระทู้ว่า"สังกัจจายน์แบบบูชาขนาด 7 นั้วครับ"ให้นายงูเหลือมมาตอบตามวางเกมส์ไว้ และมาแก้เป็น"สังกัจจายน์แบบบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้วครับ" ตามมาด้วยการที่นายงูเหลือมถ่ายรูปวัดขนาดมากล่อมกันต่อ และวันนี้ตบท้ายด้วยการชี้นำว่าขนาด 5 นิ้วไม่น่าเล่น ซึ้งก็จงใจให้คล้องกับกระทู้นี้ ของต้อม ที่บอกขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว
               เพื่อความถูกต้องและไม่สับสนกับเกมส์บิดเบือนความจริง ผมขอให้สมาชิกใช้วิจารณญาณในการบริโภคข้อมูลดีๆ ค่อยๆ อ่านอย่างมีสติ จะไม่เคลิ้มตามเกมส์เขา ตกลงขนาดหน้าตักกี่นิ้วกันแน่ ใครโกหกเอากะลาครอบสมาชิก ใครบิดเบือน ไม่ให้ข้อมูลที่เป็นจริงกับสมาชิก
               ขนาดหน้าตักให้วัดตรงตักนะครับว่ากี่นิ้ว สมาชิกอย่าไปสับสนตามเขา เขาพยายามทำให้ทุกท่านเชื่อว่าพระสังกัจจายน์บูชานี้ขนาด 7 นิ้ว โจมตีขนาดหน้าตัก 5 นิ้วเพราะต้อมบอกว่าขนาดเท่านี้ แต่เขากลับเอาพระ 5 นิ้วมาวัดฐานแล้วบอกนี่ขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว จากนั้นหางเครื่องก็พยายามพูดวกไปวนมาให้คนอ่านผ่านๆ เข้าใจว่า 5 นิ้วไม่น่าเล่น เล่นแต่ 7 นิ้ว แล้วคนตั้งกระทู้ก็เข้ามาชมกันเองอีกว่าเก่งนะครับ ยกยอปอปั้นให้น้าเชื่อถือ
               จากรูปข้างบน สมาชิกเว็บคิดเห็นอย่างไรครับ พระองค์นี้ควรมีขนาดหน้าตัก 5 นิ้วตามศิษย์แทบทั้งหมด หรือควรเรียกขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว ตามที่ผู้จัดทำและผู้ดูแลเว็บเขียวพยายามบอกอยู่ ตัดสินกันเองนะครับ
               คงไม่มีคำแก้ตัวว่าพูดผิด วัดผิด เข้าใจผิดนะครับ แก้กระทู้ซะขนาดนั้น ไหนจะรูปถ่าย อวยกันว่าเล่นพระมนาน เป็นศิษย์ใกล้ชิด เป็นศิษย์รุ่นเก่า รุ่นใหญ่ ถ้าแก้ตัวอย่างนั้น คนเขาคงไม่เชื่อนะครับท่านขุน

ออฟไลน์ EAKLAMPHUN

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • คล้องเหรียญหนุมาน พุทธคุณเยี่ยมยอดครับ
องค์ใหญ่ดีครับพี่ ชอบ
คล้องพระหลวงพ่อกวย ที่แท้ๆครับ คาถาหลวงพ่อลงแล้วลงเลยพุทธคุณไม่มีเสื่อม พระแท้ไว้ก่อนครับ ประสบการณ์ พุทธคุุณเกินล้านเปอร์เซ็นแน่นนอน

ออฟไลน์ PONGSAK RANGSIT

• พระแท้ต้องมาก่อน แล้วค่อยฟังนิยาย ไม่ใช่ฟังนิยาย แล้วบอกพระแท้
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 12
  • -Receive: 10
  • พลังน้ำใจ 10
  • นโมพุทธายะ นะมะอะอุ อิสวาสุ อุอะมะ
 :oขอบคุณข้อมูลดีๆครับเข้ามาศึกษาครับ :-*

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
เข้ามาศึกษาครับ สุดยอดของวิทยาทานแห่งความรู้ ขอบคุณมากครับ ยอดเยี่ยมมาก ๆ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments