ผู้เขียน หัวข้อ: พระสังกัจจายน์ ปูนซีเมนต์ หน้าตัก ๕ นิ้ว ใครบูชาไม่มีจน  (อ่าน 38245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joker

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ผมว่า ไม่หายหรอกครับ เขาเอาไปเก็บไว้ให้ ;D ;D ;D ลืมเอามาคืน ;D ;D
หรือไม่เขาก็ไปขอกับหลวงพ่อ เอาเอง เออเอง  ;D ;D

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
พระสังกัจจายน์หายตั้งแต่ศาสเก่าแล้วครับ เศร้าใจ ขนาดหลวงพ่อเอาไว้ให้นายดอกมันยังเอาเลย ผมก็ว่าจะเอาไปถวายนายดอกให้แทนแต่ก็กลัวโดนตามไปสวดยันศาลอีก เดี๋ยวแอบเอาไปตั้งแล้วหล่อกาวให้แน่นหนาเงียบๆดีกว่าครับ ;D

555 แหม ใครกันนะยังจะมีใจตามไปสวดอีก ;D ;D ;D

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
อมตะนิรันดร์กาล

ออฟไลน์ obenvi

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
ผมมีอีกองค์ ดีไหมครับ

ออฟไลน์ beer chang

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
             เล่นพระอย่ามีเขาซิครับ เล่นพระใช้สมองบ้าง
สมเด็จหลัง มะอะอุ บล็อคเดียวกันมีพระแท้ มีพระเก๊ ไม่สวด อวยคนสร้าง
สมเด็จหลังกะระสะติ บล็อคเดียวกันมีพระแท้ มีพระเก๊ ไม่สวด อวยคนสร้าง
สมเด็จบล็อคหน้าหลังรูปรุ่นแรก หลังยันต์ บล็อคเดียวกันมีพระแท้ มีพระเก๊ ไม่สวด อวยคนสร้าง
แหวกม่านพิมพ์ต้อ บล็อคเดียวกันมีพระแท้ มีพระเก๊ ไม่สวด อวยคนสร้าง
พระพุทธเจ้าในวิหาร บล็อคเดียวกันมีพระแท้ มีพระเก๊ ไม่สวด อวยคนสร้าง
พระพุทธเจ้าในวิหารแบบมีปรกโพธิ์ บล็อคเดียวกันมีพระแท้ มีพระเก๊ ไม่สวด อวยคนสร้าง
คนมีบล็อค คนทำเก๊ คนอวยก็แก็งเดียวกัน ไม่สวดแถมอุ้มกันสุดฤทธิ์

พระสังกัจจายน์บูชา กล้าบอกไหมครับว่าพิมพ์นี้แต่าทองเก่าเก๊....ไอ้ที่เอามาโชว์ว่าเจอรังมันเก๊กระจอก หลอกคนไม่เป็นแก่วงไปเป็นลิ่วล้อได้เท่านั้นแหละ คนเล่นพระเป็นดูปร้าดก็หัวเราะ ทองเก่ากับทองใหม่ทำให้เก่ามันดูง่ายจะตาย ถ้าแยกไม่ออกพระกรุจะเล่นกันได้ยังไงครับ.............เห็นโดนไล่จนไปหลายที ตอนแรกมาสวดเรื่องเม็ดพระศก พอโดนไล่ว่าพระไอ้คนสวดเม็ดพระศกไม่เหมือนชาวบ้าน ของเพื่อนตัวที่ว่าแท้ยิ่งไปใหญ่เริ่มอาย เปลี่ยนมาตะเข็บ  พอพระตัวเองมีตะเข็บเริ่มเบี่ยงไปซบคนทำพระเก๊ข้างบน ผีเห็นผี คนทำพระเก๊พาไปหาเพื่อนทำพระเก๊ถ่ายรูปมาโชว์ คนโง่เข้าไปดูตกใจเหมือนนี่หว่า ไม่ได้ใช้สมองคิดเชื่อไปอีก...........พวกนี้ถ้าไปเจอพระกรุปลอมเข้าคงต้องเลิกเล่นพระกันหมด หัดดูพระให้เป็นก็แยกได้แล้วน้องๆ เอ้ย

เข้าไปอ่านไอ้คนสวดดูนะ คนถามว่าตกลงเก๊ทั้งหมดไหมพิมพ์นี้ทำไมเงียบ ถ้าเลิกเล่นพิมพ์นี้เพราะจะอ้างว่าบล็อคอยู่ในมือคนทำเก๊ พระเนื้อผงข้างบนต้องเลิกเล่นทั้งหมด พระกรุต้องเลิกเล่นทั้งหมด

แต่ถ้าไปคุยให้คนเป็นพระฟังเขาจะขำ และด่ากลับมาว่ามันแยกแยะเก่าใหม่ได้โว้ย ไอ้ไง่ !!!!!

อ้อ.............พวกที่โง่ๆ เป็นควายให้ทั้งคนสวด ทั้งเจ้าผมยาวหลอกมาเยอะแล้ว ไปหาข้อมูลดูนะว่าไอ้รังคนทำพระสมเด็จเก๊ด้วยบล็อคแท้นั่นมันชื่ออะไร แล้วไอ้คนชี้เป้าไปถ่ายรังพระสังกัจจายน์เก๊มันคือใคร คนเดียวกันหรือเปล่า ที่มันบอกว่าไม่เกี่ยวกับแป๊ะ(เหมือนเพลงซิลลี่ฟูล) มันจริง หรือโดนมันหลอกทั้งเว็บกันอีกแล้วครับท่าน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments