พระเครื่อง วัตถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม > ทำเนียบวัตถุมงคลประเภทเครื่องรางต่าง ๆ ของหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

ตะกรุดลูกปืน หลวงพ่อกวย

(1/2) > >>

chalothon:
ตะกรุดลูกปืน หลวงพ่อกวย

prisana:
พี่ครับส่วนใหญ่จะมีรอยจารใช่ไหมครับ

chalothon:
            :D   ถูกต้องครับแต่ลูกนี้ไม่มีครับ ;D

prisana:
พี่มีวิธีพิจารณาอย่างไรว่าเป็นของหลวงพ่อช่วยชี้แนะด้วยครับ

สำนักจันทร์:
ครับต้องมีที่มาประกอบ ถ้าหากมีรอยจารก็พิจารณาง่ายขึ้นอีกสเต็ป ของหลวงพ่อกวยทั้งหมดจะต้องเป็นหัวกระสุนที่ไม่มีรอยลำกล้อง คือถือเคล็ดจะต้องนำลูกด้านมาสร้างเพราะถือลูกด้าน เป็นของทนสิทธิ์มีดีในตัว(แต่ต้องด้านธรรมชาติ ไม่ใช่นำไปยิงของที่คัดปืนด้วยอาคม)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version