ผู้เขียน หัวข้อ: .....สมบัติผลัดกันชม !  (อ่าน 35401 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: .....สมบัติผลัดกันชม !
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:15:25 pm »
 :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o
 :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 08:33:33 am »

....พระบูชาหลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธ์ขนาดหน้าตัก ๙ นิ้วออกในปีพ.ศ.๒๕๒๒ ซึ่งออกพร้อมกับพระรูปหล่อห้อยคอที่เรียกกันว่าหลังตัวหนังสือครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 08:01:52 pm »

....องค์นี้เป็นพระรูปหล่อหลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์รุ่นมีผ้าทิพย์ฐานสูง (องค์นี้เนื้อเงินครับ)ผมจำปีพ.ศ.ไม่ได้ต้องขออภัยด้วยครับ หรือใครทราบขอตัวช่วยหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ !

:)  :)  :) จะมีมาให้ชมอีกครับ ;D ;D ;D ขอบคุณครับ   ;D ;D ;D 

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:53:41 am »

....รูปหล่อหลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์องค์นี้ จัดสร้างเมื่อปีพ.ศ.๒๕๓๔ โดย สำนักงานอัยการสูงสุด ซึ่งเรียกกันว่ารุ่น " อสส." ครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:34:32 am »

....พอในปีพ.ศ.๒๕๓๕ ทางวัดจัดพิธีพุทธาภิเศกใหญ่ นิมนต์หลวงพ่อเกจิอาจาร์ยดังๆหลายองค์มาทำพิธีที่วัดใครที่ไปร่วมงานคงจะจำกันได้(ตัวผมเองได้ไปร่วมงานตั้งแต่ต้นจนจบ)เลยได้เช่าบูชาของมาหลายองค์เลยครับ...องค์แรกเป็นพระบูชาขนาดหน้าตัก ๙ นิ้ว

ที่น่าสนใจมีของดีอยู่ใต้ฐานครับ

;D ;D ;D  ยังมีต่อนะครับ...ขอบคุณที่ติดตาม  ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 10:34:32 am »

Facebook Comments