ผู้เขียน หัวข้อ: .....สมบัติผลัดกันชม !  (อ่าน 35414 ครั้ง)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: .....สมบัติผลัดกันชม !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 09:43:12 pm »

...เห็นบรรยากาศมันเงียบๆมาชมกันอีกองค์นะครับ...อีกเช่นกันวัดพลับหรือวัดโค่งของคนอุทัยฯ เป็นพิมพ์สมาธิเข่ากว้างฟอร์มสวยผิวเดิมๆจากกรุครับ มีคราบกรุลักษณะฟองเต้าหู้ปกคลุมบางๆ,มีเม็ดทรายติดด้วยสองสามเม็ด มีเสน่ห์มากถ้าได้ส่องจากองค์จริง...เอ้า  ชมกันครับ...

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:22:29 am »

....มาชมพระจ.อุทัยธานี กันต่อครับ เป็นพระคู่บ้านคู่เมืองของจังหวัดอุทัยธานี เหรียญหลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธ์รุ่นแรก เนื้อทองเหลือง,ทองแดง,และเนื้อดินซึ้งหายากมากๆครับ (อ้อ..เนื้อตะกั่วก็มีนะครับแต่ผมไม่ได้หยิบมาถ่าย)

เนื้อทองเหลือง กับ เนื้อดินครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 09:25:08 am »
      และนี่...พระรูปหล่อปั้มหลวงพ่อพุทธมงคลรุ่นแรก (ออกรุ่นเดียวกับเหรียญสามเหลี่ยม) ซึ่งพุทธคุณมีการกล่าวขานกันมากมายครับ

:D :D :) :) :) โปรดติดตามตอนต่อไป....ขอบคุณครับ !  ::) ::) ::)

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 06:03:50 pm »

องค์นี้เรียกรุ่น"ฐานหลังมีตัวหนังสือ"ครับ

:)  :)  :) เดี๋ยวมีอีกครับ  :)  :)  :) ร่วมวิจารณ์ออกความคิดเห็นได้นะครับ..ขอบคุณ !   SODA 405   ;D  ;D  ;D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:35:14 pm »

....มาแล้วครับ สามเหลี่ยมเนื้อตะกั่วสภาพปานกลาง เนื้อตะกั่วนี่หาสวยกิ๊บๆยากครับเพราะเนื้ออ่อนกว่าโลหะอย่างอื่น

]

;D  ;D  ;D  แล้วแวะเวียนมาชมอีกนะครับ  ;)   :D ขอบคุณ !  :D  :D  :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:35:14 pm »

Facebook Comments