ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ศุข ท่านมาเข้าฝันผมครับ  (อ่าน 7507 ครั้ง)

ออฟไลน์ valentile

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หลวงปู่ศุข ท่านมาเข้าฝันผมครับ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:23:23 am »
เรื่องมีอยู่ว่าคืนหนึ่งผมได้ฝันว่า  มีพระอริยสงฆ์ที่ผมเคารพนับถือ  เข้ามาอยู่ในฝัน  ด้านซ้ายมือจะมี  พระอริยสงฆ์ที่นับถือและผมชอบแขวนพระของหลวงปู่เหล่านั้นครับ และบางครั้ง  จะแขวนสลับกันไปมา  5 ท่านนั้นประกอบด้วย  หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน  หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่  หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง  หลวงพ่อสดวัดปากน้ำ  ภาษีเจริญ  อีกหนึ่งท่านจำไม่ได้ครับ  ทางด้านซ้ายมือ จะมีหลวงปู่ศุขท่านนั่งเก้าอี้อยู่องค์เดียว  โดยปกติแล้วผมจะชอบแขวนพระหลวงพ่อเงิน กับพระหลวงปู่ทิม  วัดละหารไร่  แต่แล้วในฝัน หลวงพ่อเงินบอกว่า  โน่นหลวงปู่ศุข  นั่งโน่น  ไปหาท่านสิ  พร้อมกับยิ้มให้ผม  ผมจึงได้ค่อย ๆ ไปหาหลวงปู่ศุขท่าน  ในฝัน  บอกว่าไม่ต้องคล้องอะไรมาก  หลวงปู่ศุข  องค์เดียวก็พอครับ  พอผมก้มลงกราบท่าน ท่านก็บอกว่า  อือ !  ตั้งแต่นั้นมา  ผมก็เริ่มหา พระหลวงปู่ครับ  แต่รุ่นนิยม ๆ ก็หลายหมื่น ถึงหลายแสนครับ ก็คงต้องมองรุ่นหลัง ๆ ครับ พี่ ๆ ท่านใดแนะนำบ้างครับ

ผมมีเหรียญหลวงพ่อธรรมจักร แต่ไม่แน่ใจว่าแท้หรือเปล่า  ก็เลยยังไม่ได้แขวนครับ 

ออฟไลน์ sailom

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: หลวงปู่ศุข ท่านมาเข้าฝันผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 03:01:00 pm »
เคยฝันถึงหลวงปู่ศุข น่าจะปีสองปีมาแล้วครับ ในฝันผมนอนคว่ำหน้า หลวงปู่ศุข ท่านขึ้นมาเหยียบที่แผ่นหลังผม แล้วเอาไม้เท้ายาวๆมากระทุ้งที่หลัง ในฝันผมปวดมาก พอวันรุ่งขึ้น อาการปวดหลังผมหายไป ตอนนั้นผมมีปวดเมื่อยกล้ามเนื้อด้านหลัง พอฝันเห็นท่าน อาการหายไป

ออฟไลน์ w2000

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: หลวงปู่ศุข ท่านมาเข้าฝันผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:43:46 pm »
ถ้าของหลวงปู่ศุขปลุกเสกแบบไม่แพง  ต้องหาจากกรุคลองขอม ที่หลวงปู่ศุขไปปลุกเสกไว้ตั้งแต่ปี 2460 ครับ  ราคายังอยู่ในหลักร้อยครับ 

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:43:46 pm »

Facebook Comments