ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือก จะเลือกองค์ไหน  (อ่าน 4849 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรบารมีสามสิบทัศ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
Re: ถ้าให้เลือก จะเลือกองค์ไหน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 12:10:35 am »
;D จัดชุดนี้ไปเลยแน่นอนครับ ๕ องค์ องค์ประธานหลังรูปรุ่นสอง ต่อด้วยแหวกม่านพิมพ์มารวิชัยเบากระเป๋าหน่อย และก็พุทธกวัก สององค์สุดท้ายก็สีวลีองค์จ้อยไม่มีย่ามและสุดท้ายสังกัจจายน์หนองอีดุก ชุดเดียวจบครับ..... :D :D :D

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

ออฟไลน์ ถิรวุษิ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: ถ้าให้เลือก จะเลือกองค์ไหน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 07:10:05 am »
จบแน่พี่ เงินผมหมด ;D :D ;)
ยินดีให้คำปรึกษาสิทธิการรักษา บัตรสุขภาพถ้วนหน้า(บัตรทอง) บัตรประกันสังคม เบิกได้ จ่ายตรง พรบ.

ออฟไลน์ BANGLUANG

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 11:26:24 am »
;D จัดชุดนี้ไปเลยแน่นอนครับ ๕ องค์ องค์ประธานหลังรูปรุ่นสอง ต่อด้วยแหวกม่านพิมพ์มารวิชัยเบากระเป๋าหน่อย และก็พุทธกวัก สององค์สุดท้ายก็สีวลีองค์จ้อยไม่มีย่ามและสุดท้ายสังกัจจายน์หนองอีดุก ชุดเดียวจบครับ..... :D :D :D
ชุดนี้ลองคำนวนคราวๆดูแล้ว เฉพาะพระอย่างเดียวเฉียดๆแสนเลยครับ
ครบเครื่องครับ ยอดเยี่ยมจริงๆ คุณ พรบารมีสามสิบทัศ (ผมเลือกชุดนี้ครับ)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 04:13:09 pm »
ถ้าตัวใหญ่คล้ององค์ใหญ่ ตัวเล็กคล้ององค์เล็ก

จริง ๆ แล้วแต่ชอบแล้วแต่ศรัทธา เลือกองค์ไหนก็ได้ครับพี่ พระหลวงพ่อดีทุกองค์ดีทุกด้านครับ

ออฟไลน์ พรบารมีสามสิบทัศ

• สมาชิก
  • Thank You
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 09:43:33 pm »
ชุดนี้ลองคำนวนคราวๆดูแล้ว เฉพาะพระอย่างเดียวเฉียดๆแสนเลยครับ
ครบเครื่องครับ ยอดเยี่ยมจริงๆ คุณ พรบารมีสามสิบทัศ (ผมเลือกชุดนี้ครับ)
ถูกต้องแล้วครับ หลังรูปตีว่า สามหมื่น , พุทธกวัก สองหมื่นห้า , แหวกม่านรัศมี สามหมื่น , สีวลี หมื่นห้า , สังกัจจายน์ เอาแค่หมื่นเดียว รวมหนึ่งแสนห้าพันครับจ่วรทองไม่เกี่ยวครับ แต่ชุดนี้ชุดเดียวเที่ยวรอบโลกครับ
ถ้าตัวใหญ่คล้ององค์ใหญ่ ตัวเล็กคล้ององค์เล็ก

จริง ๆ แล้วแต่ชอบแล้วแต่ศรัทธา เลือกองค์ไหนก็ได้ครับพี่ พระหลวงพ่อดีทุกองค์ดีทุกด้านครับ
ถ้าตัวใหญ่คล้ององค์เล็ก ตัวเล็กคล้ององค์ใหญ่ เอ้ยไม่ใช้ล้อเล่นน่า ผมว่าห้อยตามศัทธาและกำลังทรัพย์ดีที่สุดครับ...... :D :D :D

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 15, 2009, 09:43:33 pm »

Facebook Comments