ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จหลังตัวหนังสือ...ส้มๆ ครับ  (อ่าน 22218 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: สมเด็จหลังตัวหนังสือ...ส้มๆ ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 01:15:50 am »
พระสมเด็จแดง ที่หลาย ๆ คนมองข้าม พระพิมพ์นี้มีพิมพ์ต้นแบบมาจาก พิมพ์พระครูลมูลวัดสุทัศน์

สร้างมาออกในคราวงานผูกพัธสีมา จำนวนการสร้างน่าจะไม่มากครับ โดยคาดการณ์ว่า พระน่าจะหมดตั้งแต่งาน

แต่ยังมีผู้ต้องการอีกมาก จึงมีการเสริมออกมาหลังจากที่สิ้นหลวงพ่อแล้ว นับว่าเป็นพระอีกพิมพ์ที่มีมาตรฐานการร์สะสมแน่นอน

น่าบูชาและน่าจับตามองอีกพิมพ์หนึ่งครับ

ออฟไลน์ ราชันย์ดำ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • สัตถา เทวะ มนุสสานัง พุธโธ ภะคะวาติ มะอะอุ มะอะอุ
Re: สมเด็จหลังตัวหนังสือ...ส้มๆ ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 04:40:10 pm »
สวยงามมากครับ
สิเรสิเร คุโรคุโร ยาโดบันดัม นาฮัมกูเดียร์ บังเกียร์โดว์โดว์

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:09:54 am »
ยอดเยี่ยมครับ  8)
เป็นพระที่รู้หลวงพ่อ รู้วัด รู้รุ่น รู้ปีที่ทำ รู้ด้วยว่าหลวงพ่อกวยให้ผงวิเศษของท่านไปใส่เป็นส่วนผสมด้วย ว่ากันว่าเล่นพระเนื้อผงดีกว่าของที่สั่งทำมาปลุกเสก ก่อนที่จะเล่นเนื้อผงพิมพ์อื่นๆ ผมว่ามีเนื้อผงพิมพ์นี้ก่อนก็ดีนะครับ  ;D

ออฟไลน์ KMITNB

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 08:03:37 pm »
ยอดเยี่ยมครับ  8)
เป็นพระที่รู้หลวงพ่อ รู้วัด รู้รุ่น รู้ปีที่ทำ รู้ด้วยว่าหลวงพ่อกวยให้ผงวิเศษของท่านไปใส่เป็นส่วนผสมด้วย ว่ากันว่าเล่นพระเนื้อผงดีกว่าของที่สั่งทำมาปลุกเสก ก่อนที่จะเล่นเนื้อผงพิมพ์อื่นๆ ผมว่ามีเนื้อผงพิมพ์นี้ก่อนก็ดีนะครับ  ;D
อยากมีกับเขาเหมือนกันครับพี่ รอหลวงพ่อท่านเมตตา:)

ออฟไลน์ vishnu

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับผม
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 01:45:23 pm »
ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม
ฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อสักครนะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 01:45:23 pm »

Facebook Comments