ผู้เขียน หัวข้อ: แรงอธิฐานถึงหลวงพ่อ...  (อ่าน 4829 ครั้ง)

ออฟไลน์ watluksi

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
แรงอธิฐานถึงหลวงพ่อ...
« เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 10:28:51 am »
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน เมื่อก่อนผมจะเก็บบูชาพระยุคหลัง2525 ที่ไหนดีไปหมดทุกเกจิฯ
ทั้งเหนือกลางอีสาน ไปกราบและเช่าวัตถุมาเก็บไว้มากพอสมควร จนมาเมื่อไวๆนี้ปลายปี51ได้อ่านประวัติหลวงพ่อ
(โดยก่อนหน้านี้เคยได้ยินแต่ชื่อเพราะบ้านเกิดอยู่อ่างทอง)ทำให้คิดว่าอยากจะได้วัตถุมงคลหลวงพ่อมาบูชาสักองค์
เคยได้คุยกับศิษย์หลวงพ่อที่อยู่แถวท่าพระจันทร์ เขาแนะนำให้อธิฐานขอบารมีท่านเพื่อมาปกป้องคุ้มครอง..หลังเวลาเรา
สวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน ไม่ถึงหนึ่งอาทิตย์ครับผมได้เหรียญรุ่น3หลังยันต์โดยญาติที่รู้จักกัน และผมก็นำไปเช็คที่ท่าพระจันทร์
ปรากฎว่าแท้ตาเปล่าทุกเซียน ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ...ตอนนี้พกติดตัวตลอด
           บารมีหลวงพ่อคุ้มครองพี่น้องทุกท่านครับ...

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: แรงอธิฐานถึงหลวงพ่อ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 10:39:40 am »
ยินดีต้อนรับครับพี่ หลวงพ่อท่านไม่เคยทิ้งศิษย์ ยินดีด้วยครับพี่  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SuperNatural

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 11:49:39 am »
สวัสดีครับ....

เห็นดีเห็นงามด้วยจริงๆ ....

ผมก็ได้อะไรดี...หลายอย่าง จากความศักดิ์สิทธิ ของท่านครับ

แม้บางครั้ง...ต้องนำปัจจัยไปแลกเปลี่ยนมา...แต่คุ้มเกินคุ้ม ::)

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2009, 12:42:41 pm »
ยินดีด้วยครับ...เหรียญหลังยันต์ก็สุดยอดแล้วครับผมก็เก็บเหรียญหลังยันต์ไว้1เหรียญครับส่วนเหรียญรุ่นอื่นไม่ว่ารุ่น1หรือรุ่น2(ได้มาหลายเหรียญ)แต่แบ่งให้ลูกศิษย์หลวงพ่อบูชาหมดเลย..มั่นใจมากกับรุ่นนี้ครับ(ขอรมดำนะครับ)นอกนั้นก็เนื้อผงครับที่เก็บไว้เยอะเพราะชอบเป็นพิเศษส่วนเครื่องรางไม่ต้องพูดถึงชอบเป็นชีวิตจิตใจเลยครับ ;D ;D ;D..

ออฟไลน์ sailom

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 04:07:52 pm »
พระเครื่องของหลวงพ่อกวย หลายอย่างมีราคาสูง และเสียงต่อของปลอมอีก ผมเองนับถือท่าน ก็ได้รับพระเครื่องของท่านบางพิมพ์จากเพื่อนรุ่นน้อง ซึ่งเขามอบให้ผมบูชาไว้ จากนั้นผมก็ได้พระนอกวัด เช่น วัดเขาใหญ่ วัดชิโนรส และเหรียญหลวงพ่อทอง วัดพระปรางค์ หลวงพ่อโม ซึ่งก็เป็นสิ่งที่ผมภูมิใจ แม้ว่าจะไม่ได้เป็นพระเครื่องที่ออกจากวัดบ้านแค ก็ตาม เป็นของต่างวัดและหลวงพ่อกวย ได้เสกไว้ ผมก็ดีใจมากแล้ว

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 04:07:52 pm »

Facebook Comments