ผู้เขียน หัวข้อ: แรงอธิฐานถึงหลวงพ่อ...  (อ่าน 4830 ครั้ง)

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: แรงอธิฐานถึงหลวงพ่อ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 04:39:05 pm »
 ;D ;) :Dยินดีด้วยครับ เมื่อ6-7ปีก่อนผมก็อธิฐานเหมือนคุณเนี่ยเเหละเเละก็ได้พระหลวงพ่อมาเเบบไม่คาดฝัน พระหลวงพ่อถ้าไม่ถึงเวลาหรือท่านไม่ให้ไม่มีทางได้ครับเรื่องนี้เรื่องจริง ผมเคยอ่านประวัติในเว็ปมีอยู่คนหนึ่งไม่มีเงินเเต่ศรัทธาท่านมากและอยากได้พระหลวงพ่อเเละไปกราบท่านสังขารท่านที่วัดนั่งเล่นอยูใต้ต้นไม้ในวัดยังเจอพระหลวงพ่อเลยเอาไปเช็คเเล้วเเท้ด้วยรู้สึกจะเป็นพิมพ์พระสรรค์  ส่วนผมหลังจากได้พระหลวงพ่อมาเเล้วนั้นชีวิตก็ดีขึ้นมาเรื่อยๆ ช่วงไหนดวงตกก็ตกไม่ถึงที่สุดท่านคอยช่วยเหลือเสมอ หากมีศรัทธาจริงเคารพท่าน ท่านไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ครับ ทุกวันนี้ทำกิจการงานอะไรจะคอยระลึกถึงท่านเสมอสำเร็จทุกเรื่องครับ หากมีเวลาว่างไปกราบท่านเเละลอดโลงเเก้วที่บรรจูสังขารท่านสิครับเป็นสิริมงคล ชะตาดีขึ้นเเน่นอน ยามว่างใส่บาตรขนมจีนน้ำยาให้ท่านด้วย ใช้พระหลวงพ่อเเล้วอยากดีขึ้นไวๆต้องหมั่นทำบุญด้วยครับ อีกอย่างที่เป็นเรื่องจริงคือท่านมีจิตอัศจรรย์เราพูดคุยอะไรเกี่ยวกับท่านท่านรับรู้ เหมือนที่ผมกำลังพิมพ์อยู่นี้ท่านก็รู้ครับ  ขอเเสดงความดีใจกับคุณด้วยครับ

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 04:09:00 pm »
ตอนแรก รู้สึกท้อใจที่ยังไม่ได้พระหลวงพ่อทันที่ท่านทำเอง เสกเองสักองค์ (ถ้ามีปัจจัยได้ทันทีแน่ๆ) ขอท่านทุกคืน พอเห็นคุณ BODYรอถึง7ปี ผมเองเองรอยังไม่ถึงปีก็ท้อซะแล้ว ตอนนี้มีกำลังใจแล้วครับ 10ปีก็จะรอ

ออฟไลน์ BODY

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:13:13 pm »
 ;Dที่ผมได้มาคือเมื่อ7ปีที่เเล้วนะครับ ก่อนจะได้อธิฐานไม่ถึงเดือนครับ คุณchatchawanไม่ต้องน้อยใจหากเคารพเเละศรัทธาหลวงพ่อจริงเเละถึงเวลาผมเชื่อว่าท่านต้องประทานให้คุณเเน่ๆครับ ปัจจุบันนี้ก็ได้พระของหลวงพ่อมาเก็บอีกหลายองค์ไว้ให้เเฟนกับลูกสาวเก็บไว้ใช้ครับ ขอให้คุณchatchawanโชคดีสมปรารถนาไวๆครับ ;) ;) ;) :D ;D :o

ออฟไลน์ sailom

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 05:11:56 pm »
ต้นเดือนที่ผ่านมา ผมทำเงินหล่นหาย ธนบัตร 500 บาท โดยนึกไม่ออกว่าเผลอเรอทำหล่นตรงไหน พอกลับมาบ้านถึงได้รู้ว่าเงินหาย ผมเอาแบงค์ไว้ในกระเป๋าคาดเอว ผมก็อธิษฐานถึงหลวงพ่อกวย ขอให้ได้เงินคืน แต่ก็ไม่ได้คาดหวังมากนัก เพราะเงินหายโอกาสได้คืนคงยาก  วันนี้พ่อผมได้โทรมาว่า เจอแบงค์ 500 ที่ผมทำหล่นไว้ที่สนามหญ้าบ้านพ่อผม แต่สภาพแบงค์โดนน้ำฝนโดดแดดจนเป็นรู แต่ก็ได้คืนมา ขอบคุณหลวงพ่อกวย ที่ให้ได้เงินคืน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 05:11:56 pm »

Facebook Comments