ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังครับ !!! (ไม่อยากให้โดนเหมือนผมครับ)  (อ่าน 41514 ครั้ง)

ออฟไลน์ phai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ระวังครับ !!! (ไม่อยากให้โดนเหมือนผมครับ)
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:19:20 pm »
ผมเป็นคนหนึ่งในจังหวัดชัยนาทที่ต้องการศึกษาพระเครื่องพิมพ์พระตำหนิต่างๆของหลวงปู่กวยทุกเว็บไม่ว่าจะแดง เขียว เหลือง ทุกท่านล้วนเป็นศิษย์อาจารย์เดียวกันแต่ไฉนทำไมแบ่งฟากโจมใตกันครับ :)แล้วสิ่งที่ถูกต้องให้คนรุ่นหลังได้ศึกษาคงหมดไปกับพวกคนปลอมพระกลุ่มเดียว.......คนพวกนี้ไม่น่าทำเลย :'(

ออฟไลน์ On The Rocks

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: ระวังครับ !!! (ไม่อยากให้โดนเหมือนผมครับ)
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 04:36:35 am »
http://www.หลวงพ่อกวย.com/forum/index.php?topic=2624.105
ได้ไปเจอะมา เลย เอามาฝากศิษย์หลวงพ่อกวยเท่านั้น ไอ้พวกขายพระเก๊ อย่าเสลอ.....

ออฟไลน์ F0CUS

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:47:26 pm »
ผมเคยเตือนเพื่อนสมาชิก ให้จับตาดูกระทู้นี้ครั้งนึงแล้ว เพราะมีจุดน่าสงสัยหลายอย่าง
๑.ทำไมกระทู้สอนดูพระของตาสว่าง  กลับปิดกั้นข้อมูลของเสียงธรรม แทนที่จะยินดีที่ได้ข้อมูลเพิ่ม
๒.ทำไมตาสว่างต้องเดือดร้อน  แทนที่จะขอบคุณเรื่องพระปลอมวัดพระแก้ว  เพราะไม่ว่าจะมีจริงหรือไม่มีก็ไม่มีใครเสียประโยชน์ 
๓.ทำไมต้องหลอกลวงสมาชิกใช้หลายชื่อ  เชียร์กระทู้ของตัวเอง
๔.ทำไมต้องหลอกลวงสมาชิกใช้หลายชื่อ  รุมตำหนิเสียงธรรม
๕.ทำไมต้องแปลการตอบกระทู้ของเสียงธรรม  ให้คนเข้าใจว่าลบหลู่หลวงพ่อ
๖.ทำไมต้องอุ้มแป๊ะ  ปากช่อง  ทั้งๆ ที่มีหลักฐานชัดว่าขายและทำพระเก๊
๗.ทำไมต้องเสียดสีเว็ปอื่น ตลอดเวลา

ออฟไลน์ สายกลาง

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 10:46:55 pm »
 :( :( :(

ออฟไลน์ fine thank

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:06:30 pm »
คูณแป๊ะชันนะตุโดนมาเยอะจริงๆ แต่ผมโดนมาไม่มากเท่าแต่โดนนานต่อเนื่องเลย โคยเสี้ยนรุ่นใหญ่นามนเรศ ของในคอนเรศเสี้ยนใหญ่ย่านเตาปูนจริงแท้แน่นอน แต่ที่เอามาขายปลอมทั้งหมดผมเชื่อมาตลอดเป็นเกือบสองทศวรรษมาตาสว่างจากเวปวัดนี่แหละ พอโทรบอกจะเอาไปคืนเท่านั้นไม่รับโทรศัพท์ตลอดเลยทั้งที่โทรไปไม่เคยมีปัญหารับตลอดเพราะหมูมาแล้ว แต่พอรู้ตัวเท่านั้นแหละไม่รับเลย นเรศจะไม่ใช้มือถือนะครับเจตนาขี้โกงอยู่แล้วใช้พีวีทีเพื่อโทรตามไม่ได้อ้างว่าไม่มีคลื่น ผมโทรไปก็ติดแต่เบอร์บ้านเจอแม่เจอเมียเจอลูก บอกให้โทรกลับ ชาติหน้าตอนบ่ายๆถึงจะโทรกลับ ผมเลยใช้เบอร์อื่นโทรรับทันทีเลยบอกว่าไม่มีคลื่นบ้างอยู่ต่างจังหวัดบ้าง

ขอหลักฐานด้วย ว่าเรื่องจริงcolor]

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:06:30 pm »

Facebook Comments