ผู้เขียน หัวข้อ: ตามล่าหาความจริง!!! โหงพราย ?? หลวงพ่อกวย สร้างไม่ถึง 10 องค์  (อ่าน 5509 ครั้ง)

ออฟไลน์ aekcub

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ตามล่าหาความจริง!!! โหงพราย ?? หลวงพ่อกวย สร้างไม่ถึง 10 องค์

เครื่องรางชิ้นนี้ โชว์ กึ่งขอความคิดเห็น สังคยานา

ที่มาของเรื่อง ขอเกริ่นสักเล็กน้อย เมื่อประมาณ  5 ปีก่อน ผมได้รู้จักกับ หลวงลูกศิษย์ หลวงพ่อกวยท่านนึ่ง อายุมากแล้ว สัก 70 กว่า ผมได้พระหลวงพ่อกวยมา ก็จะไปอวดแกบ้างเล็กน้อย วันหนึ่ง ได้พระแหวกม่านถอดพิมพ์วัดเทพากร หลังจารนะอุดปืน และได้พระมาใหม่อีกหลายชิ้น เอามาโชว์ให้ ลุงคนนี้ดู ลุงแกบอกว่าพระพิมพ์พวกนี้มีการสร้างเยอะหาได้ไม่อยาก แต่ของแก มีอยู่พิมพ์นึ่งหายากยิ่งกว่างมเข็มในมหาสมุทรเสียอีก แกบอกได้มาจาก หลวงพ่อกวยโดยตรง "ผมได้ดูในตอนแรก"  มีด้วยหรอ พระพิมพ์แบบนี้ มั่วเปล่าลุง
ลุงแก ให้ผมส่องกล้องดู และพล่างอธิบายไปด้วยว่า "พระหลวงพ่อกวย จะมีมวลสาร สะเก็ดดาว เพชรหน้าทั่ง แร่ทรายเงิน แร่ทรายทอง ว่านดอกทอง ว่านสาวหลง ไม้คันทรงตีระฆัง" เล่นหาพระหลวงพ่อกวย น่าจะรู้นะ (มีเหน็บเราอีก) เมื่อผมได้ส่งดูพบว่ามีแร่ สะเก็ดดาว เพชรหน้าทั่งมีทั้งที่เป็นชิ้น และบดละเอียด ประกายระยิยระยับทั่วองค์พระเลย เนื้อหามีความเก่า มีรอยย่นเป็นจุดๆ   ลุงแกบอกว่า มีสร้างไม่ถึง 10 องค์ พระแหวกม่าน ปรกโพธิ์ ยังพอหาได้ แต่ โหงพราย นี้หาไม่มี ลุงแกบอกหามา ร่วม 30 ปี ยังไม่เจอองค์ที่ 2   ผมเลยเกิดกิเลสขึ้นมาทันที ขอเช่าต่อจากลุงแก แกไม่ยอมขายให้  ดื้อหนักๆ บ่อยๆเข้า แกบอกว่า เอานี้ ไม่ขายแต่แลกเป็นของ ต้องเอาพระ 2 องค์มาแลก "กล้าแลกไหม"  ในความคิด ตอนนั้น โอโฮเอาเปรียบตูนี่หว่า แบบว่าอยากได้มาก เลยยอม!!  ผมส่งกล่องพระให้ลุงแกเลือก ลุงแกเลือก พระสมเด็จหลังกดสีวลีองค์จ้อย เนื้อผงน้ำมัน กับ พระแหวกม่านถอดพิมพ์วัดเทพากร หลังจารนะอุดปืน
เมื่อผมได้มาก็เกิดข้อสงสัย จะใช่ ของหลวงพ่อกวยจริงเปล่าวะ  ผมเลยโทรไปหาพี่ที่รู้จักที่เล่นพระสายหลวงพ่อกวยเหมือนกัน(ผมเรียกพี่ท่านนี้ว่าอาจารย์ เพราะสอนดูพระผมหลายอย่าง เป็นกรรมการตัดสินพระ หลวงปู่ดู่ด้วย)  ว่าจะเอาพระไปให้ดู  "อาจารย์" ถามว่าได้พระอะไรมา พอผมบอกโหงพราย  แกถามผมว่า "ห๊า มีด้วยหรอ โดนตาลุงหลอกแลกพระรึเปล่า" ผมก็เดินทางไปหา อาจารย์ ไปถึงผมส่งให้แกดู แกบอกว่าเฮ้ย นี้เนื้อผงดำจินดามณีนี่หว่า   สังสัยจะมีจริง อาจารย์บอกว่าเล่นพระมา 15 ปี ยังไม่เคยเจอเลย

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลูกศิษยื หลวงพ่อกวยคิดเห็นอย่างไร กับพระพิมพ์โหงพราย?????

• *
  • Thank You
ด้านหลัง แร่ระยิบระยับเลย

• *
  • Thank You
ดูอีกภาพ

• *
  • Thank You
 :) :) :) :)

• *
  • Thank You
เนื้อหาแบบ เดียวกับพระสีวลีองค์นี้ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments