ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดถักเชือกลงรัก...รบกวนเจ้าสำนักจันทร์และผู้เชี่ยวชาญอื่นๆพิจารณาทีครับผม  (อ่าน 3608 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้อ โรงปูน

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ตะกรุดดอกนี้ยาวประมาณ 8.5 ซม.
ผมเห็นงานเรียบร้อย ที่ปลายทั้งสองตัดมุม รักก็ดูเก่าดี
เลยเอ่ยปากขอจากลุงผมมาใช้ แกก็ยกให้และก็บอกว่าไม่รู้เหมือนกันว่าของสำนักใหน
เลยอยากจะถามว่ามีใครพอบอกได้มั้ยครับ
ว่าตะกรุดดอกนี้ของจริงหรือของสนาม
หากเป็นของจริงน่าจะเป็นสายใหน

• สมาชิก
  • Thank You
เนื้อโลหะที่ปลายทั้งสองและการม้วน

• สมาชิก
  • Thank You
พิจารณาเนื้อรักชัดๆครับ บางจุดเห็นเชือกที่ใช้ถักด้วย

• สมาชิก
  • Thank You
เชิญทุกท่านเต็มที่เลยครับ
ชอบไม่ชอบหรือมีข้อมูลอื่นใด รบกวนด้วย
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ พรบารมีสามสิบทัศ

• สมาชิก
  • Thank You
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
:) ถามว่าเก่าลึกมั้ยตอบว่าไม่ ไม่ใช้รักเป็นยางไม้หรือครั่งมากกว่า ไม่ตีว่าไม่ดีอาจเป็นของเกจิท่านใดท่านหนึ่งสร้างไว้งานดูเรียบร้อยดี ตัวตะกรุดดูคล้ายกับอัลปาก้ามาม้วนไม่แน่ใจสีมันออกอย่างนั้นแต่ไม่เคยเกจิท่านใดเอาอัลปาก้ามาทำตะกรุดครับ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments