ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ของคุณตาผม  (อ่าน 4174 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaneas

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ประสบการณ์ของคุณตาผม
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:51:38 pm »
ก่อนอื่นต้องขอกราบสวัสดีทุกๆทั่นที่เป็นศิษย์หลวงปู่กวยก่อนครับ ผมจะขอเล่าประสบการณ์ของครอบครัวคุณตาผม(มีศักดิ์เป็นน้องของคุณยายผม) ครอบครัวของคุณตาผมที่มีประสบการณ์ตรงกับหลวงปู่กวย เรื่องมีอยู่ว่าวันหนึ่งในปี2533คุณตาผมได้พาครอบครัวไปเที่่ยวทะเลที่บางแสนไปด้วยกันสามคนมี ตา ยาย และลูกของตากับยาย มีศักดิ์เป็นน้าผมซึ่งเป็นผู้หญิง ตอนนั้นน้าอายุประมาณ3ขวบ การไปเที่ยวครั้งนี้ทำให้เกือบไม่ได้กลับมาด้วยแล้วเพราะว่าในขณะที่ได้ไปเที่ยวกันอย่างเพลินๆจู่ๆน้าผมก็ได้หายตัวไปตั้งแต่เก้าโมงเช้าถึงห้าโมงเย็นก็ยังหาไม่เจอทำให้ตากับยายหาจนจะเป็นลมหาเท่าไหล่ก็ไม่มีวี่แววที่จะเห็นน้าของผมทำให้ทั้งสองคนได้มาปรึกษากันในรถว่าจะทำอย่างไรดีไกล้จะมืดแล้ว ต่างคนต่างหมดอะไรตายหยากจนคุณได้หยิบหนังสืิอนะโมที่อยู่ในรถขึ้นมาเปิดอ่านดูตรงหน้าหลวงปู่กวยแห่งวัดโฆสิตาราม พอได้อ่านประวัติที่แล้วก็เกิดสัทธาในองค์หลวงปู่ขึ้นมาเลยยกขึ้นมือท่วมหัวแล้วบอกว่าถ้าเกิดหลวงปู่ศักดิ์สิทจริงขอให้ได้เจอลูกด้วยเถิด แล้วจะไปทำบุญที่วัดของหลวงปู่ทุกๆปีจนกว่าจะไปไม่ไหวหรือตาย แล้วก็สาธุแล้วยกมือลง แต่เหตุการณ์ที่ไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้นตามองไปที่กระจกหลังก็ได้พบกับลูกสาวของตนเองทั้งสองคนตากับยายดีใจรีบลงจากรถมาอย่างรวดเร็วร้องให้ไปด้วยแล้วเข้าไปกอดด้วยความเป็นห่วง นับแต่บัดนั้นเป็นต้นมาคุณตาก็พาครอบครัวของตนเองแล้วก็ญาติให้ไปทำบุญทุกวันที่ 12เม.ย.ของทุกๆปีซึุ่งเป็นวันมรณะของหลวงปู่มาจนถึงปัจจุบันก็ยังไปอยู่  คุณตาก็เริ่มเก็บสะสมพระเครื่องของหลวงปู่ที่ทันหลวงปู่มาตั้งแต่ปี2533มาจนถึงปัจจุบันก็มีอยู่พอสมควร   ตัวผมก็เลยได้อนิสงฆ์จากคุณตาด้ายหลายอย่างเหมือนกัน ;D
                                                            กราบนมัสการหลวงปู่ด้วยกาย วาจา ใจ  นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: ประสบการณ์ของคุณตาผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 03:25:21 pm »
ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ บุญญาธิการ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:16:13 pm »
บารมีหลวงพ่อกวยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ karyud

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 11:42:35 am »

ขอบคุณมาก ครับ

ออฟไลน์ thaneas

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:28:17 pm »
ขอบคุณพี่บอลมากครับที่เข้ามาอ่านเดี๋ยววันหลังจะเอาพระหลวงปู่มาอวดสายตาผู้อื่นบ้าง.
!หมายเหตุกำลังหาวิธีโพสภาพลงอยู่ ::)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:28:17 pm »

Facebook Comments