ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสัก สายหลวงพ่อ  (อ่าน 14811 ครั้ง)

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ผมอยากสัก สายหลวงพ่อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 11:59:40 am »
;D ท่านห้ามอะไรก็ต้องปฏิบัติอย่างนั้นไม่เช่นนั้นของก็ไม่อยู่ครับ ผมเคยมีประสบการณืสักนางพิมกับหลวงพ่อฮั๊บ ว้ดท้องไทร ลอยสักที่หน้าขาค่อยๆจางลงและหายไปหมดภายในสามวันครับ เรียกเท่าไรก็ไม่มาครับ เค้าเรียกเป็นไปตามครูสั่งครับ......
น่าเสียดายจังคับ

ออฟไลน์ CheKuvara

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:58:24 am »
เบอร์ลูกสาวแก(ลูกสาวลุงหล่อน)ลองติดต่อแกก่อนนะครับ 0867947754 หามาให้จากเวปคนรักมีด ข้อมูลจากคุณJoe ;D
สวัสดีครับ ผมเองละครับที่ใช้ชื่อ Joe ในเว็บคนรักมีด ยินดีครับที่ได้รู้จักกันในสายศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน ลองไปสักดูครับ คุณwattana ของหลวงพ่อถ้าจะว่าจริงๆรักษาไม่ยากนะครับ เพราะก็จะเหมือนหลายๆสำนักที่จะถือห้ามคือกินน้ำเต้า กินฟัก กินมะเฟือง และข้อห้ามสำคัญมากคือห้ามด่าแม่ แต่พิเศษกว่าที่อื่นคือถ้าสักหนุมาน ตาหล่อนแกบอกห้ามกินงูครับ ถ้าถือไปนานๆก็จะเป็นปกติของชีวิตเองครับคือชินไปเองของผมคนรอบข้างรู้แล้วว่าผมไม่กินของพวกนี้เค้าก็จะไม่ทำกินครับ พลอยอดไปกับเราด้วย  :D

ออฟไลน์ taemin

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • พอเพียง พอดี พอใจ ~
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 07:30:44 pm »
เมื่อวันที่ 9 ผมได้ไปจังหวัดชัยนาท เพื่อไปกราบสักการะสรีระหลวงพ่อกวย อมตะสังขาร และได้ถามหลวงพี่ที่อยู่ใน ศาลาที่เก็บสรีระหลวงพ่อกวย ว่าตอนนี้ตาหล่อนยังรับสักอยู่หรือไม่ หลวงพี่รูปนั้นก็ได้บอกว่า " ตาหล่อนไม่สักแล้ว ตอนนี้เป็นลูกชายของตาหล่อนที่สักแทนแล้ว จำอยู่ที่ วัดค้างคาว "กระผมเลย ใจแป้วนิดหน่อยเสียดายตั้งใจมานานแล้วแต่ไม่โอกาสได้สักกับตาหล่อน แต่วันหน้ากะว่าจะไปให้ลูกชายตาหล่อนสักแล้วให้ตาหล่อนเป่าให้อีกครั้งไม่รู้ว่าจะได้รึป่าว,,, ได้แต่คอยวันเวลาและโอกาสเสียดายจัง อีกอย่างคงเพราะตาหล่อนท่านอายุมากแล้ว น่าจะ 80+ แล้วครับ :-\
พอเพียง พอดี พอใจ ~

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:18:30 pm »
เมื่อวันที่ 9 ผมได้ไปจังหวัดชัยนาท เพื่อไปกราบสักการะสรีระหลวงพ่อกวย อมตะสังขาร และได้ถามหลวงพี่ที่อยู่ใน ศาลาที่เก็บสรีระหลวงพ่อกวย ว่าตอนนี้ตาหล่อนยังรับสักอยู่หรือไม่ หลวงพี่รูปนั้นก็ได้บอกว่า " ตาหล่อนไม่สักแล้ว ตอนนี้เป็นลูกชายของตาหล่อนที่สักแทนแล้ว จำอยู่ที่ วัดค้างคาว "กระผมเลย ใจแป้วนิดหน่อยเสียดายตั้งใจมานานแล้วแต่ไม่โอกาสได้สักกับตาหล่อน แต่วันหน้ากะว่าจะไปให้ลูกชายตาหล่อนสักแล้วให้ตาหล่อนเป่าให้อีกครั้งไม่รู้ว่าจะได้รึป่าว,,, ได้แต่คอยวันเวลาและโอกาสเสียดายจัง อีกอย่างคงเพราะตาหล่อนท่านอายุมากแล้ว น่าจะ 80+ แล้วครับ :-\
ข่าวใหม่ครับ  :)
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:18:30 pm »

Facebook Comments