ผู้เขียน หัวข้อ: มีดด้ามเขาเก้งทำแค่2เล่ม  (อ่าน 10678 ครั้ง)

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
Re: มีดด้ามเขาเก้งทำแค่2เล่ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:02:01 am »
ผมก็รอชมอยู่เหมือนกันครับ..เล่มที่ว่า.. ;) ;)...ผมก็พอจะได้ยินมาเหมือนกันครับอย่างที่คุณเจ้าสำนักกล่าวไว้.. ;D ;D..ผมก็อยากเห็นมากๆเลยครับ..ผมน่ะชอบจริงๆมีดที่ทำขึ้นมาเฉพาะคนแบบนี้..ต้องรวบรวมปัจจัยไว้รอหน่อยเผื่อมีบุญได้ครอบครองอีกเล่ม ;D ;D..แต่ผมเกรงว่าจะไม่ใช่คู่ของเล่มนี้น่ะครับ(แต่ต้องรอชมก่อนว่าใช่คู่กันไหม)เพราะเขาเก้งที่หลวงพ่อเจ้ยนำมานั้นจริงครับตามข้อมูลคุณเจ้าสำนักแต่ว่าอาจารย์ทรงตอกยันต์ไม่ใช่แบบเดียวกันกับที่ผมโชว์ไว้นี่ครับ(แต่ต้องชมมีดเล่มที่ว่านั้นก่อนครับถึงจะสรุปอีกที ;))เพราะมีดพิเศษแบบนี้จะไม่ทำเล่มเดียวครับจะมีอย่างน้อย2-3เล่มครับแต่จะตอกลายเหมือนกันเช่นมีดเขาเก้งที่ผมโชว์นี้ก็ตอกขึ้นมา2เล่ม(เขาเก้งนี้จะเป็นของหลวงพ่อกวยเองและเป็น2เล่มแรกที่อ.ทรงเริ่มตอกมีด) และ เขาเก้งที่หลวงพ่อเจ้ยนำมาให้ทำมีดก็ตอกขึ้นมา2เล่ม(และหลวงพ่อหลวงพ่อเจ้ยก็นำกลับไปทั้ง2เล่มและยังได้มอบตะกรุดของท่านให้อ.ทรง1ดอกเป็นค่าจ้างตอกมีดให้ ;D)หลวงพ่อเจ้ยท่านคงเห็นหลวงพ่อกวยพกมีดเขาเก้ง2เล่มนี้ติดย่ามตลอดท่านจึงได้หาเขาเก้งมาให้หลวงพ่อกวยทำไว้ติดตัวบ้างครับ.. มีดพระขรรค์ที่ว่าหายากก็ตอกขึ้นมาอย่างน้อย3เล่ม และมีดที่ตอกรวมยันต์ที่ผมโชว์ไว้ก็ตอกขึ้นมา5เล่มครับ..ส่วนมีดที่ตอกขึ้นมาให้ร่วมทำบุญก็มากหน่อยครับเช่นมีดที่ตอก อะ ปะ จะ คะ..ก็จะตอก แล้วแต่หลวงพ่อจะสั่งให้อ.ทรงกับช่างอุ้ยทำกันขึ้นมาครั้งละประมาณ20-30เล่มแต่ก็หลายครั้งอยู่ครับรวมก็เป็นหลายร้อยเล่มครับแต่ไม่น่าจะถึง1000เล่มครับแต่ผมอยากชมมีดของหลวงพ่อเจ้ยจังเลยครับ ถ้าได้รูปแล้วอย่าลืมลงโชว์บ้างนะครับ..ท่านจ้าวสำนัก ;)

ออฟไลน์ bear17

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศีล สมาธิ ปัญญา( 0818951430 )
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:21:08 am »
และเสียดายที่ลงรูปมีดยุคท้ายๆที่ตอกอะ ปะ จะ คะของช่างอุ้ยที่เป็นมีดตกทอดถึงลูกสาวของแกที่อุทัยที่ผมได้มาพร้อมพระสิวลีเนื้อปรกโพธิ์9ใบ ให้ชมในกระทู้นี้ไม่ได้เพราะลงรูปไม่ได้ ไม่งั้นข้อมูลมีดก็จะต่อเนื่องให้ลูกศิษย์ยุคหลังได้ศึกษาเป็นวิทยาทานกันต่อไป...แต่ไม่เป็นไรถ้าไม่ขาดตอนก็ตามไปชมกระทู้ใหม่กันต่อครับ....และหรือใครมีข้อมูลอะไรก็มาต่อยอดกันได้นะครับ ข้อมูลเชิงลึกผมน่ะชอบเป็นที่สุดครับเพราะของวัตถุมงคลที่ผมสะสมอาราธนาบูชาอยู่ประจำในห้องพระผมละชอบที่แบบตัวจริงชัดเจน... ;D ;Dแต่ถ้ามาสู่ในวงการน่ะต้องตามๆเขาหน่อยว่าเขาเล่นกันแบบไหนหรือเขายอมรับกันแบบไหนแบบไหนสากล..คนไทยจะได้ไม่แตกแยกเป็นฝักเป็นฝ่ายครับ..และอยู่ด้วยกันแบบปองดองกันสันติสุขก็จะเกิดขึ้นไม่ยากครับ ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:21:08 am »

Facebook Comments