ผู้เขียน หัวข้อ: ดูปรกโพธิ์เก้าใบอีกทีนะครับ ขอเหตุผลความไม่แท้ด้วยครับ  (อ่าน 3531 ครั้ง)

ออฟไลน์ netty

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
จริงๆแล้วยุบไปถึงปากท่านด้วยนะครับที่โดนกดน่ะ ส่วนภาพนี้ มีอะไรสีดำๆติดอยู่ด้วยครับ ไม่ใช่คราบสกปรกเพราะแงะไม่ออก มันอยู่ในเนื้อพระเลย
และส่วนครอบแก้วด้านบนซ้ายมือของเรา ของจริงขนาดต้องเล็กกว่าตรงอื่นใช่มั้ยครับ แต่องค์นี้ดูกดพิมพ์มาไม่ดีเลย เลยดูบูดบูดเบี้ยวๆด้วยครับ
และก้านโพธิ์ด้านซ้ายมือของเราก้านแรกบนที่ต้องมีสองแฉก ก็น่าเสียดายครับองค์นี้กดติมาก้านเดียว ไม่เต็มจึงมองไม่เห็นครับ

• *
  • Thank You
มาดูเนื้อด้านหลังกันนะครับ มีรอยโดนฝนด้วยครับ และกดมาไม่ดีด้วยครับ
พระองค์นี้ขอบก็โดนฝนนะครับ เสียดายแกะมาถ่ายให้ดูไม่ได้

• *
  • Thank You
ดูด้านหลังต่อนะครับ

• *
  • Thank You
ดูด้านหลังเต็มๆครับ

• *
  • Thank You
ด้านหน้าภาพสุดท้ายแล้วครับ เกษาและจีวรด้านหลังเจ้าของบอกว่าเป็นของหลวงพ่อจริงๆครับ ยังไงผมขอรบกวนท่านผู้รู้ตอบผมหน่อยนะครับ เพราะอยากรู้มากเลย เห็นปรกโพธิ์เก้าใบกี่องค์กี่องค์ก็เหมือนๆกัน ไม่รวมพวกเก๊ดูง่ายนะครับ แต่มีเก๊แท้เกิดขึ้นทำให้ผู้เช่าน้ำตาตกหลายราย ประเภทว่าแท้จากอีกที่ ไปเก๊อีกที่นึงน่ะครับ จึงขอคำวินิจฉัยจากเซียนผู้รู้ในเวปแห่งนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ
ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments