ผู้เขียน หัวข้อ: !! พระบูชา หลวงพ่อหิน ทาทองบรอนซ์ วัดจันทนาราม พระประธานของหลวงพ่อโม ชัยนาท !!  (อ่าน 4332 ครั้ง)

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
ขอบคุณมากครับผม .../\... หลวงพ่อหินนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ ครับ 

....อยากทราบว่าสร้างปีใดครับ? ???

ออฟไลน์ Boy_Bangkae

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอบคุณมากครับผม .../\... หลวงพ่อหินนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ ครับ 

สวัสดีครับพี่โอ๋

หลวงพ่อหิน เป็นพระที่สร้างมานานมาก สมัยสุโขทัย ถูกต้องมั้ยครับ

พี่โอ๋พอทราบพระประวัติหลวงพ่อหินบ้างมั้ยครับ เล่าเป็นวิทยาทานให้น้องๆฟังกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับพี่ชาย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ

....อยากทราบว่าสร้างปีใดครับ? ???

ขอหาเช่าให้ได้สัก 4-5 องค์ก่อนครับแหะ ๆ  ;D
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

• สมาชิก
  • Thank You
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ

สวัสดีครับพี่โอ๋

หลวงพ่อหิน เป็นพระที่สร้างมานานมาก สมัยสุโขทัย ถูกต้องมั้ยครับ

พี่โอ๋พอทราบพระประวัติหลวงพ่อหินบ้างมั้ยครับ เล่าเป็นวิทยาทานให้น้องๆฟังกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับพี่ชาย ;D ;D ;D

ประวัติและประสบการณ์เยอะมากครับ สำหรับหลวงพ่อหินที่วัดจันทนาราม ทั้งแสดงอิทธิปาฏิหารมากมาย เช่น ลืมตาให้คนที่ท้าทายได้เห็นจนเสียสติ  เอื้อมมือออกมาจากวิหารเพื่อช่วยเด็กที่ดูหนังกลางแปลงตอนกลางคืน ยิ่งเรื่องสบถ สาบาน รับรองว่าไม่มีคนโกหกกล้าไปสาบานกับหลวงพ่อหินแน่นอน ฯลฯ "หลวงพ่อโมท่านเคยบอกกับญาติโยมที่มาขอให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ว่า ให้ไปเอาที่โอ่งน้ำมนต์ของหลวงพ่อหินโน่น ดีกว่าข้าอีก" หลวงพ่อหินเป็นพระพุทธรูปศิลป์สมัยสุโขทัย ที่ถูกตัดเศียร อยู่ที่วัดม่วง (วัดเก่าร้าง หลังโรงเรียนวัดจันทน์) หลวงพ่อโมท่านได้ออกธุดงค์และนำเศียรพระพุทธรูปกลับมาด้วยจากนั้นจ้างช่างต่อเศียร และอันเชิญเทวดามาสิงสถิตเพื่อคุ้มครองปกปักรักษาชาวบ้านครับ  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

• สมาชิก
  • Thank You

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments