ผู้เขียน หัวข้อ: จำปีดอกนี้เป็นของหลวงพ่อเดิมหรือเปล่าครับ.......  (อ่าน 4831 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vespa1964

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
จำปีดอกนี้เป็นของหลวงพ่อเดิมหรือเปล่าครับ ผมได้มา20กว่าปีแล้วครับแต่ไม่รู้แน่ชัดว่าของที่ไหน ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: จำปีดอกนี้เป็นของหลวงพ่อเดิมหรือเปล่าครับ.......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 01:21:08 pm »

....ดูจากรูปผิวพรรณอย่างนี้เก่าแน่ๆครับ เป็นผมผมจะไม่ถามหาที่หรอกครับเดี๋ยวจะใจคอไม่ดีเปล่าๆ เพราะสมัยนี้ฅนจะมาซื้อก็จะบอกอย่างแต่พอได้ไปก็บอกอย่าง(ยังมีนะครับฅนประเภทนี้) :D :D :D

ออฟไลน์ ณรงค์ศักดิ์

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: จำปีดอกนี้เป็นของหลวงพ่อเดิมหรือเปล่าครับ.......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:40:36 pm »
หนึ่งเสียงสนับสนุน พี่ SODA ครับ

ออฟไลน์ Vespa1964

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:04:47 am »
ขอบคุณพี่ SODA 405 และพี่ณรงค์ ที่ช่วยตอบครับ ของชินนี้อยู่กับผมมา20กว่าปีโดยไม่รู้ว่ามันคืออะไร คิดว่าเป็นที่ห่อยกระเป๋าแต่มาสงสัยทำไมมันถึงหุ่มด้วยทองคำ เลยเริ่มหาข้อมูลเพราะผมไม่ใช่เซียนพระ คนขายพระแถวบ้านบอกว่าเป็นงาเก่า ผมเลยหาข้อมูลจากในnet เห็นมีอยู่2หลวงพ่อที่เขาบอกว่าสร้าง คือหลวงพ่อสดวัดปากน้ำแต่ที่เห็นของท่านที่ลงกันไว้ดูยังใหม่ๆอยู่มาก เลยหวังลึกๆว่าจะเป็นของหลวงพ่อเดิม แต่ผมก็ไม่เคยเห็นของทั้ง2หลวงพ่อเลยนอกจากที่ผมมีอยู่ หลักฐานของหลวงพ่อสดมีสร้างชัดเจนแต่ของหลวงพ่อเดิมผมหาไม่พบ หรือว่ามีท่านอื่นสร้างอีกครับ แต่อย่างไรผมก็ยังยากรู้อยู่ดีว่าเป็นของท่านใดกันแน่ครับผม .......

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 01:01:51 pm »
ขอบคุณพี่ SODA 405 และพี่ณรงค์ ที่ช่วยตอบครับ ของชินนี้อยู่กับผมมา20กว่าปีโดยไม่รู้ว่ามันคืออะไร คิดว่าเป็นที่ห่อยกระเป๋าแต่มาสงสัยทำไมมันถึงหุ่มด้วยทองคำ เลยเริ่มหาข้อมูลเพราะผมไม่ใช่เซียนพระ คนขายพระแถวบ้านบอกว่าเป็นงาเก่า ผมเลยหาข้อมูลจากในnet เห็นมีอยู่2หลวงพ่อที่เขาบอกว่าสร้าง คือหลวงพ่อสดวัดปากน้ำแต่ที่เห็นของท่านที่ลงกันไว้ดูยังใหม่ๆอยู่มาก เลยหวังลึกๆว่าจะเป็นของหลวงพ่อเดิม แต่ผมก็ไม่เคยเห็นของทั้ง2หลวงพ่อเลยนอกจากที่ผมมีอยู่ หลักฐานของหลวงพ่อสดมีสร้างชัดเจนแต่ของหลวงพ่อเดิมผมหาไม่พบ หรือว่ามีท่านอื่นสร้างอีกครับ แต่อย่างไรผมก็ยังยากรู้อยู่ดีว่าเป็นของท่านใดกันแน่ครับผม .......

....อย่างไรแล้วของอย่างนี้ก็ต้องเชื่อที่มาจากมือสู่มือเป็นหลักล่ะครับ เก่าเนื้อจัดขนาดนี้เจ้าของเก่าต้องห้อยใช้มานานจริงๆกว่าจะได้เนื้อออกอย่างนี้ ยินดีและภูมิใจในของชิ้นนี้ด้วยฅนครับ    ขอบคุณที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานครับ!

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 01:01:51 pm »

Facebook Comments