ผู้เขียน หัวข้อ: !! พระกรุชื่อดังสุพรรณบุรี ขุนแผนพลายคู่ เทวดาสิบเอก กรุบ้านกร่าง สักองค์ครับ !!  (อ่าน 5859 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
จะหากร่างคู่สวย ๆ คล้องสักองค์เด๊่ยวนี้หายากมากครับ ยิ่งหน้าเทวดาด้วยยิ่งยากสุด ๆ ได้องค์นี้มาสมปรารถนาแล้วครับ  :-*

ดูสมเด็จพระนเรศวรแล้วนึกถึงพระกรุบ้านกร่างมาก ๆ ครับ จำลองแบบมาจากพระพุทธชินราช พลายคู่หมายถึง พระนเรศวร และพระเอกาทศรส ครับ  :D

พุทธคุณ แคล้วคลาด คงกระพัน เมตตามหาเสน่ห์ โดดเด่นสุดๆ ครับ   :o

สมัยนี้พบเจอแต่คู่ตัดเดี่ยว จะหากร่างคู่แท้ๆ สักองค์หายากมากครับ
องค์นี้ถ้าตัดเดี่ยว เฉพาะองค์ด้านขวาที่มีหน้าตาแล้วเลี่ยมทอง ต้องมีหมื่นกลาง ๆ แน่นอนครับ ด้วยศักดิ์ศรีหน้าเทวดา แถมสิบเอกอีกต่างหาก   ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

• สมาชิก
  • Thank You
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
จะดูพระกรุบ้านกร่างให้เป็น หาตรงนี้ให้เจอครับ รอยว่านหลุด (แกลบแก้ว) จะปรากฎทั่วไป ถือเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของพระกรุนี้เลยครับ ผิวแลนวล ๆ มีดินกรุติดยิ่งถือว่าดูง่าย และเดิม ๆ ครับ  เนื้อหาทั่วไปค่อนข้างหยาบกว่าพระกรุอื่น ๆ เนื่องจากภาวะสงครามในช่วงสร้างพระ การหาดินผสมจึงข่ดการกรองและพิถีพิถันกว่า พระกรุอื่นครับ  ;)
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.

....พระกรุนี้ผมไม่เป็นเลยขอศึกษาด้วยฅนครับ

• สมาชิก
  • Thank You

....พระกรุนี้ผมไม่เป็นเลยขอศึกษาด้วยฅนครับ

ยินดีครับผม พระกรุบ้านกร่างเล่นไม่ยากครับ  ;)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments