โชว์พระเครื่อง วัตถุมงคล เกจิอาจารย์สายชัยนาท > หลวงปู่เย็น วัดสระเปรียญ

@@@ ขอเรียนเชิญศิษย์ทุกท่านกราบสรีระและรูปหล่อหลวงปู่ครับ @@@

(1/5) > >>

พรบารมีสามสิบทัศ:
ขอเรียนเชิญศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่านหลังกราบหลวงพ่อกวยแล้วขากลับผ่านวัดการเปรียญ ซึ่งห่างจากวัดหลวงพ่อนิดเดียวตรงหัวโค้งแวะเข้าไปกราบสรีระและรูปหล่อของหลวงปู่กันเพื่อความเป็นศิริมงคล วัดอาจจะเงียบเหงาไปหน่อยน่ะถ้าศิษย์พี่ศิษย์น้องแวะไปกันบ่อยๆ วัดก็จะคึกคักขึ้นเองน่ะครับ

เริ่มจากปากทางเข้าวัดและบริเวณรอบๆครับครับ

ทางเข้าเป็บลูกรังครับและรูปหล่อพระสิวลีตรงทางเข้า

ที่เห็นคือมณฑปรูปหล่อหลวงปู่ครับและที่เห็นท้ายรถคือรถผมเองครับจอดตรงนั้นแล้วเดินตรงไปหน่อยก็คือมณฑปครับ

มณฑปและบริเวณโดยรอบครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version