ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ขอเรียนเชิญศิษย์ทุกท่านกราบสรีระและรูปหล่อหลวงปู่ครับ @@@  (อ่าน 9181 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรบารมีสามสิบทัศ

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
มณฑปไม่ค่อยสะอาดเนื่องไม่ค่อยมีใครแวะมาสักการะ ภรรยาผมยังบอกว่าถ้ามีไม่กวาดจะทำความสะอาดอีกอย่างหนึ่งที่วัดการเปรียญนี้พระและฆารวาสอยู่น้อยก็เลยดูแลไม่ทั่วถึงครับ.....สำหรับรูปหล่อหลวงปู่สร้างเมื่อ พ.ศ. ๒๕๓๖ ตอนหลวงปู่อายุ ๙๑ ครับ เวลาไปเตรียมดอกไม้ธูปเทียนและไฟไปจุดด้วยน่ะครับ อ้ออีกอย่างอย่าลืมทองคำเปลวไปปิดองค์หลวงปู่ด้วยน่ะครับ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
เอ้ากราบรูปหล่อหลวงปู่ปิดทองกันแล้วไปต่อดรับไปกราบสรีระหลวงปู่ซึ่งไม่เน่าเปื่อยอยู่ในโลงแก้วเช่น่ดียวกับหลวงพ่อกวยครับ หลวงพ่อกวยและหลวงปู่เย็นท่านเป็นศิษย์ร่วมสำนักกันมาท่านทั้งสองเป็นพระสุปฏิปันโนสังขารสรีระไม่น่าเปื่อยเหมีอนกันครับ สำหรับที่เก็บสรีระหลวงปู่เป็นอาคารชั้นเดียวคล้ายโรงเรียนหรือโรงพยาบาลซึ่งเดิมหลวงปู่เคยคิดจะทำเป็นโรงพยาบาลแต่ไม่ผ่านการอนุมัติจากส่วนราชการและตอนหลังเคยมาเป็นโรงเรียนอนุบาลจากโรงเรียนหัวเด่นแต่หลังนั้นไม่รู้ทำไมกลายมาเป็นที่เก็บสรีระหลวงปู่ไปน่ะครับ ออกจากมณฑปมาเลี้ยวขวาไม่ห่างกันมากครับ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
เชิญครับศิษย์พี่ศิษย์น้องเชิญครับมากราบสรีระหลวงปู่กันครับสามารถจุดธูปบูชาได้น่ะครับหลังจากไหว้เสร็จก็อธิฐานจิตขอลอดโลงหลวงปู่เพื่อความเป็นศิริมงคลแห่งชีวิตน่ะครับ

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
รูปหลวงปู่และเครื่องอัฐบริขารของท่านครับ

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
;D หลังจากกราบหลวงปู่ขอพรและลอดโลงเรียบร้อบก็ถึงคราวทำบุญครับเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่กลับไปบูชาครับ เป็นวัตถุมงคลที่ตกค้างมาแต่ทันหลวงปู่ปลุกเสกน่ะครับราคาไม่แพงส่วนใหญ่ชิ้นล่ะร้อย อย่างธงยอดฉัตร ๕๐ บาทสร้างไว้ตั้งต่ปี ๒๕๓๗ คราวหลวงปู่อายุ ๙๒ ปีครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments