ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 527435 ครั้ง)

ออฟไลน์ nai

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ที่ผมมีอยู่ติดตัว พระเครื่องของหลวงพ่อเกาะ  วัดท่าสมอ  1. เสือหล่อท่าสมอมี2ตัว 2.เหรียญนารายไตมาส มีจารด้วย 3. เหรียญรุ่นเเรกสร้างหอประชุมสงมีจาร
4.เหรียญกันภัย 5. ตะกรุดมหารูด 6. ตะกรุดเมตตาท่านจารใต้น้ำครับ 7.ตะกรุดนางอกเเตก 8.ชูชก 9. พระยอดขุนพลเเจกงานกฐิน 10.เสือท่าสมอเเกะด้วยงา
11. ปลัดเเม่ม่าย  ผมนับถือท่านมากๆๆท่านเป็นพระที่ใจดีมาก ผมติดตามเก็บพระเครื่องของท่านไปเรื่อยๆ ครับ

ออฟไลน์ Naraipratan

• สมาชิก
  • Thank You
ยินดีครับที่ได้ทราบว่ามีผู้เคารพนับถือหลวงพ่อเดียวกันกับผม หวังไว้ว่าสักวันจะต้องไปกราบท่านที่วัดให้ได้  ผมเก็บบูชาวัตถุมงคลของท่านไว้บ้างนิดหน่อยแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยครับ คือ ตะกรุดปราบหงสามหาระงับ, ตะกรุดแม่ทัพ (2 ดอกนี้คาดเอวอยู่ประจำครับ), เหรียญนารายณ์ เนื้อนวะ, เหรียญกลมรุ่นแรก (สร้างหอประชุมสงฆ์) เนื้ออัลปาก้า /อยากได้เสือท่าสมอรุ่นแรก แต่ยังหาไม่ได้เลยครับ  :)

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
เยี่ยมทั้ง 2 ท่านเลยครับ

ออฟไลน์ nai

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
เสือท่าสมอของท่านมีที่หนังสือพระเกจิ
 บูชาตัวละ ประมาน 1500 บ.   ผมติดตามท่านมานานละครับ ประสบการณ์ เกิดขึ้น ตั้งเเต่บูชาพระหลวงพ่อเกาะ เวลาเรานำเงินใส่กระเป๋าตังต์เวลาหยิบออกมาใช้ จะมีกลิ่นหอมของมวลสารเครื่องธุป บางทีคล้ายๆกลิ่นดอกไม้หอมมาก  อยู่ที่เงิน ทุกใบ ผมไม่เคยเอาเครื่องรางหรือพระใส่ในกระเป๋าตางค์เลยเเต่กลับมีกลิ่นหอม พี่ชายของผมก็เป็นเหมือนกัน เพราะพี่ผมก็บูชาพระของท่านอยู่ เเต่ผมเสียความรู้สึกว่าทำไมผู้คนสมัยนี้ สร้างพระขึ้นมาเอง เเล้วไปให้ท่านเสกเเล้วคลุมผ้าเอาไว้ท่านก็รุ้นะครับเเต่ท่านก็เสกให้ พอท่านเสกเสร็จเเล้วเอาผ้าคลุมออก เเล้วก็มาลงหนังสือว่าท่านสร้างเองกับมือเเละปลุกเสกเอง นี้เเหละครับคนสมัยนี้ เวลาพระเครื่องของท่านเหลือตามศูนย์พระก็เอาไปกองไว้ที่วัด บางทีก็เอามาปั่นราคา อย่างเหรียญรุ่นสร้างหอประชุมสง เนื้อเงิน 5000 บาท อัลปาก้า 1800 เนื้อทองเหลือง 1500 ปั่นราคาชัดๆๆ
เพระตอนที่พี่ชายผม ไปวัดท่าสมอ เมื่อกลางเดือน กุมพาพันธ์ ยังมีให้บูชา เหรียญละ 300-400 บาทเอง ทางวัดไม่ได้ผลประโยชน์อะไรเลย
ได้เเต่พวกนายทุน เเนะนำทุกคนนะครับ ถ้าอยากบูชาพระหลวงพ่อเกาะ ไปที่วัดเลยครับได้ของเเท้ของดีเเล้วยังได้ทำบุญด้วย
เเละเวลาปลุกเสกพระท่านจะเชิญหลวงพ่อกวยมาร่วมปลุกเสกด้วยทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ ศิษย์วิมล

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
สวัสดีครับพี่ๆ ผมก็นับถือหลวงเกาะเหมือนกัน แต่ไม่มีวัตถุมงคลของท่านซักอย่างอยู่ต่างจังหวัดครับ(ตามหนังสือกลัวเสริม เก๊ครับ) อยากจะขอแบ่งเครื่องรางจากพี่ทีมีเยอะๆๆหน่อยครับ วันที่11-12  จะไปกราบพ่อกวย  และพ่อเกาะชอบมานานแล้ว พอดีมีโอกาสครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments