ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 539514 ครั้ง)

ออฟไลน์ jackJACK

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ใช่ครับ ทุกอย่างใช้บทเดียวครับ เรื่องคาดตะกรุด สำหรับผมจะคาดตะกรุดที่เอวก่อนทุกครั้ง ที่จะอราธนาพระของหลวงพ่อท่านขึ้นคอครับ

สวีดัด..ครับ..พี่เล็ก..เรื่องตะกรุดอ่ะ..ผมเคยมีความคิดนะพี่..ว่า.อยากหาแผ่นทองคำเล็กพประมาณให้หลวงพ่อลงยันต์เป่าใส่แผ่นยันต์ด้านเมตตาล้วนๆอ่ะ..เอาแบบยันต์นางอกแตกกับยันต์เดียวกันกับตะกรุดคู่ชีวิตอ่ะ..แล้วฝังในตังเลยดีป่ะ..เน้อะ..แต่หลวงพ่อท่านไมไ่ด้ฝังงัย..แค่แนวคิดอ่ะนะ..โห..ถ้าทำอย่างนั้นได้นะ..สุดยอดดดดดดดดดดดด..เลยอ่ะ..เอ๊ะรึว่าเรา..จะบุกเบิกดีอ่ะ..พี่เล็ก..ฝากบอกคนใช้ตะุกรุดมหารูดด้วยนะครับ..ไว้ด้านซ้าย (เมตตา)  ด้านขวา (โชคลาภ) ด้านหน้า (ลุย) ด้านหลัง (เผ่น) ..อิอิ..ถูกเปล่ากร๊าบบบบบบบ  พี่เล็ก..  ผิดก็แจ้งเพื่อโปรดทราบด้วยนะครับ..ศิษย์พี่.. ;D
เห็นด้วยครับ พี่ A.Rak พี่จะไปเมื่อไรบอกด้วยนะ 55 ผมไปด้วย อยากมีส่วนร่วมครับ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
กราบนมัสการหลวงพ่อเกาะที่เคารพและศรัทธาเลื่อมใสอย่างสุดซึ้ง. และขอสวัสดีศิษยานุศิษย์ของหลวงพ่อทุกๆท่าน. ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาคุยกับเพื่อนๆทุกท่านประมาณ 1เดือนเห็นจะได้ครับ หลังจากกลับมาจากงานทอดกฐินที่วัดท่าสมอเพราะติดภาระกิจมากมายเลยไม่ได้เข้ามาพูดคุยกัน ท่าน PHALEE ครับ ผมยังอยู่ดีไม่ได้จมน้ำหายไปไหนส่วนท่าน PHALEE ล่ะครับกลับเข้าบ้านได้หรือยังและลูกศิษย์ของหลวงพ่อหลายท่านที่ทำงานและพักอาศัยอยู่ในนิคมอุตสาหกรรมหลายแห่งที่ได้รับผลกระทบจากภัยน้ำท่วมในช่วงนี้ผมคิดว่าน่าจะเริ่มคลี่คลายบ้างแล้วคงจะในไม่ช้านี้จะได้กลับเข้าทำงานกันตามปกติส่วนที่ทำงานของผมปลอดภัยครับถ้าที่ทำงานผมน้ำท่วมสนามบินสุวรรณภูมิก็คงจะไม่รอดเหมือนกัน เมื่อสักครู่อาจารย์สมยศได้โทรมาพูดคุยด้วยแล้วแจ้งว่าพรุ่งนี้ (26/11/54) พระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะได้รับอาราธนานิมนต์มาร่วมพิธีพุทธาภิเศก ณ วัดไพรประเสริฐราษฎร์บำรุง (วัดป่าแดง) อ.หนองใหญ่ จ.ชลบุรี เวลาประมาณ 13.00น. เป็นต้นไป ถ้าท่านไดอยู่ใกล้หรือสามารถไปได้ก็ไปร่วมกราบหลวงพ่อด้วยกันครับ วันนี้พอแค่นี้ก่อนครับ ขอให้บุญญาบารมีของพระเดชพระคุณของหลวงพ่อเกาะที่พวกเราเคารพศรัทธาเลื่อมใสจงคุ้มครองและดลบันดาลให้พวกเราจงประสบแต่ความสุขความเจริญรอดพ้นจากความทุกข์และอันตรายทั้งหลายทั้งปวงด้วยเทอญ
BANPho

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
น่าสนเหมือนกันนะนาย a.rak แต่ใครจะกล้าบุก ส่วนผมขอผ่าน แค่ชุดเหล็กน้ำพี้ก็เสียค่าซ่อมรถไปเป็นแสนแล้ว เข็ดไม่กล้า ขอรอเป็นผู้บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อท่านดีกว่า

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีครับพี่ banpho คิดถึงอยู่เหมือนกันเห็นหายไปเลย ตอนนี้อาศัยนอนอยู่ที่ทำงานครับพี่ น้ำที่คลอง 2 ลำลูกกาไม่ลดลงเลยอยากจะเข้าบ้านใจจะขาด เป็นห่วงอย่างเดียวคือพระที่บ้าน กลัวไอ้พวกตีนหมาครับ วันนี้โทรไปหาพระอาจราย์เอสท่านถามเกี่ยวกับน้ำว่าลดลงหรือยัง พระอาจราย์เอสเลยบอกว่าหลวงพ่อท่านไม่สบายเข้าโรงบาล ผมตกใจหมดเลยเพราะผมไม่รู้ข่าวเลย แต่พระอาจราย์เอสบอกว่าไม่เป็นอะไรมาก ปกติผมไม่ค่อยอยากโทรคุยกับหลวงพ่อท่านทางโทรศัพย์ครับ (26/11/54) อยากไปครับพี่แต่ไปไม่ได้เสียดาย เป็นห่วงสุขภาพหลวงพ่อท่านมากครับ

ออฟไลน์ BANPHO

• อัตตา หะเว ชิตัง เสยโย "ชนะตนเองนั่นแหละดี"
  • สมาชิก
  • Thank You
สวัสดีศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่าน วันนี้ผมได้ไปกราบหลวงพ่อที่วัดป่าแดงและได้พูดคุยกับหลวงพ่อสอบถามถึงอาการอาพาธว่าเป็นอย่างไรบ้างหลวงบอกว่าสบายดีแล้วถึงไหนถึงกันไม่ต้องเป็นห่วงหายแล้วถ้าอาการไม่ดีก็คงมาปลุกเสกไม่ได้. ผมก็เลยมาแจ้งให้ลูกศิษย์หลวงรับทราบว่าไม่ต้องเป็นห่วงหลวงพ่อครับหลังจากนั้นหลวงพ่อก็เข้่าไปในพระอุโบสถนั่งปรกปลุกเสกวัตถุมงคลจนเสร็จเวลาประมาณ 4 โมงเย็นผมก็กราบนมัสการลาหลวงพ่อพร้อมทั้งนิมนต์ให้หลวงเป่ากระหม่อมเป็นการเอาฤกษ์เอาชัยเพราะวันจันทร์ที่ 28/11/11 ผมจะต้องสอบเลื่อนตำแหน่งครับ ก่อนจากกันหลวงพ่อยังฝากส้มโอชัยนาทมาให้ศรีภรรยาที่บ้านอีก 3 ลูก ซึ้งในความเมตตาของหลวงพ่อเป็นอย่างมากครับ
กราบนมัสการหลวงพ่อครับ
BANPho

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments