ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเกาะ ใครมีวัตถุมงคลของท่านเเบ่งกันชมบ้างนะครับ  (อ่าน 535482 ครั้ง)

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สวัสดีครับสมาชิกกลุ่มศิษย์หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอทุกท่าน
กระดานของหลวงพ่อเกาะนั้นถูกทางเว็ปตัดการโพสรูปภาพหรือพูดง่ายๆ
ทางเว็ปไม่อนุญาติให้โพสรูปใดๆลงในกระดานหลวงพ่อเกาะทุกกระทู้
ทั้งที่ๆกระทู้อื่นๆของกระดานอื่นๆยังสามารถโพสรูปต่างๆได้ตามปกติ
และถึงแม้ว่าทางลูกศิษย์ที่เคารพและศรัทธาต่อหลวงพ่อเกาะ
จะแก้ไขปัญหา มาตั้งกระทู้ของหลวงพ่อเกาะในกระดานพระเกจิทั่วไปแล้ว
ก็ยังมิวายโดนทางเว็ปนั้นตัดกระทู้ทิ้งอีก ซึ่งไม่มีประเด็นไหนที่แสดงถึงการทำผิดกฏของเว็ปไซด์
หรือไม่เคยมีใครมาทำการชี้แจงถึงสาเหตุใดๆที่แท้จริงที่ทางเว็ปทำอย่างนั้น
การตัดสิทธิ์แบบนี้มันก็ไม่ต่างอะไรกับการโดนแบน
ผมเฝ้าติดตามการกระทำทางเว็ปมานาน และไม่คิดว่าทางเว็ปจะแสดงออกชัดเจนขนาดนี้
ก็คงสันนิธานได้ว่า เกิดมาจากทางเว็ปไซด์ไม่พอใจอะไรในกระดานหลวงพ่อเกาะ
และ/หรือไม่พอใจในกลุ่มลูกศิษย์หลวงพ่อเกาะ
ทางเจ้าของเว็ปไซด์คงจะไม่พอใจที่ไม่สามารถควบคุมให้ไปในแนวทางที่ตัวเองต้องการไม่ได้
ก็เลยค่อยๆบีบโดยการตัดสิทธิ์ต่างๆ พอไม่ได้ผลประโยชน์ที่ตัวเองคาดหวังหรือวางแผนเอาไว้
ก็ทำให้พาลมาปิดกั้นเพื่อให้กระแสในการนับถือหลวงพ่อเกาะนั้นน้อยลง
ผมคงไม่พูดอะไรมากไปกว่านี้ เพราะก็คงจะโดนตัดข้อความทิ้ง
และก็ไม่แน่ต่อไปผมอาจจะโดนลบชื่อออกจากเว็ปไซด์แห่งนี้
ซึ่งก็เป็นสิทธิ์ของทางเว็ป เชิญตัดได้เลย เพราะถ้าอยู่แบบถูกริดรอนสิทธิ์ผมก็ไม่อยู่
ผมถือว่านอกจากทางเว็ปจะไม่ให้เกียรติ์สมาชิกของเว็ปแล้ว
ยังดูถูกกลุ่มลูกศิษย์ที่เคารพรักและศรัทธาต่อหลวงพ่อเกาะ
และทางเว็ปยังขาดความนับถือและขาดความเคารพต่อหลวงพ่อเกาะด้วย
ผมเชื่อว่าทุกคนที่นับถือหลวงพ่อเกาะนั้น เกิดขึ้นมาจากความศรัทธาหลวงพ่อเกาะโดยตรง
ที่ไม่ได้เกิดมาจากการปั่นหรือการสร้างกระแสใดๆจากกลุ่มหรือผู้ที่หวังแต่ผลประโยชน์ส่วนตัว
ขอบคุณ.

ถูกใจครับ..พี่..กด like ให้ครับ

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You

สวัสดีครับ..ลุง Pd  ตามที่ลุงได้ลงแจ้งข่าวออกไปถึงวันดังกล่าวนั้น..

ผมขอเรียนว่า..วันนี้วันที่ 3 ก.ค 56 ผมไปกราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะมาครับ..ท่านแจ้งให้ทราบว่า..ยังไม่ทำงานใดๆ ในวันดังกล่าวครับ..เพราะว่ายังไม่พร้อม ยังไม่เสร็จดี จึงยังไม่ทำ  และยังไม่มีกำหนดด้วยครับ.. แต่หลวงพ่อจะแก้บน ครับ..วันใด  ที่เท่าไร ลองเช็ดกับลุงเข่งอีกทีนะครับ.. แจ้งให้ลูกศิษย์ทราบด้วยครับ.. 

ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You

ต่อไปมีข่าวอะไรก็ช่วยกันแจ้งให้เหล่าลูกศิษย์ท่านอื่นทราบด้วยนะครับ..เพราะว่า...เว็บนี้...จะ  ไม่  เข้า  มา  แล้ว  ครับ  ขอบคุณทุกเสียง  ทุกกระทู้ครับ 

การให้อภัย  คือการให้ที่ดีที่สุด และ บริสุทธิ์  ที่สุดครับ   จากใจ  บ๊าย  บาย  ทุกท่านครับ   55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
ผมว่าแล้วมันต้องเป็นอย่างนี้  เพราะที่ดูในเว็ปนี้ของกระทู้หลวงพ่อคนเข้าเยอะมากคับ   ไม่เป็นไรคับท่านศิษหลวงพ่อเกาะเว็ปอื่นมีอีกเยอะให้เล่น  เข้าไปตั้งที่ udon108.com ก็ได้น่ะ ง่ายดี แฟร์ด้วย ลงกันเข้าไป

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments