ผู้เขียน หัวข้อ: อภินิหารรูปถ่ายหลวงพ่อ กวย ชุตินธโร ตอน"พิเศษ"  (อ่าน 5801 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mc_Tany

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • "อิติ สุคโต ชุตินฺธโร นโมพุทฺธาย"
Re: อภินิหารรูปถ่ายหลวงพ่อ กวย ชุตินธโร ตอน"พิเศษ"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:21:12 am »
ดีใจ ปลื้มใจ ที่มีโอกาสรับรู้เรื่องราวของหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร (อีก ๆ ๆ ๆ ต่อไปเรื่อยๆ)

ออฟไลน์ Mc_Tany

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • "อิติ สุคโต ชุตินฺธโร นโมพุทฺธาย"
Re: อภินิหารรูปถ่ายหลวงพ่อ กวย ชุตินธโร ตอน"พิเศษ"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 08:48:32 pm »
              ทุกครั้งที่ได้อ่านเรื่องเล่าประสบการณ์จากคุณ “คนเมืองกาญฯ” คนที่ไม่รู้จัก ยังไม่ศรัทธาเชื่อมั่นในองค์หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร นัก ผมว่าเขาก็จักอยากรู้จัก อยากจะเพิ่มศรัทธาความเชื่อมั่นในองค์ท่านให้มากขึ้นก็คราวนี้แหละ สำหรับคนที่รัก เคารพบูชา ศรัทธาเชื่อมั่นในองค์หลวงพ่ออยู่แล้วก็จักยิ่งเพิ่มพูนความรัก ความเคารพบูชา ความเชื่อมันในองค์หลวงพ่อมากขึ้น ๆ ไม่คลอนแคลน เป็นแน่                 
                  ผมบอกตามตรงว่า เรื่องราวประสบการณ์ที่คุณเล่ามันประทับใจอย่างบอกไม่ถูก มันมีเหตุผลในตัว มันมีที่มาที่ไป ถ้าเป็นหนัง เป็นละคร คุณ”คนเมืองกาญฯ” ก็ถือว่าเป็นผู้กำกับมือหนึ่งไม่น้อยหน้าใครในวงการ
                 ผมเองมีโอกาสได้รู้จักหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ไม่นานนักแต่ก็เกือบ ๆ สิบได้ แต่ก็เคารพศรัทธาท่านมาก ขอเรียนตามตรงเลยว่า พระหลวงปู่ หลวงพ่อ ที่ผมเคารพรัก ศรัทธาก็มีหลายท่านหลายองค์นะ แต่ที่ผมมีติดตัวเป็นประจำ คุยได้ พูดได้ก็คือหลวงปู่ดู่ พฺรหฺมปญโญ แห่งวัดสะแก และหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ที่เราท่านทั้งหลาย รักเคารพบูชายิ่งนี่แหละ ที่ผมพูดเช่นนี้ เพราะท่าน 2 องค์นี้ ผมมีบุญมีวาสนาได้รู้จัก ได้ศึกษาชีวประวัติของท่านในเวลาไล่เลี่ยกัน  ผมบอกไม่ถูกว่าทำไม ผมรู้แต่ว่า รัก เคารพหลวงปู่หลวงพ่อมากครับ..! และจากการที่ได้อ่านเรื่องราวประสบการณ์ฯ ที่คุณ “คนเมืองกาญฯ” เมตตานำมาเล่าถ่ายทอดเป็นธรรมทาน ผมขออนุโมทนาและบอกตามตรงว่า รู้สึกดีจริง ๆ รู้สึกดีมาก ๆ เลยครับ

"สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ"

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:16:00 pm »
              ทุกครั้งที่ได้อ่านเรื่องเล่าประสบการณ์จากคุณ “คนเมืองกาญฯ” คนที่ไม่รู้จัก ยังไม่ศรัทธาเชื่อมั่นในองค์หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร นัก ผมว่าเขาก็จักอยากรู้จัก อยากจะเพิ่มศรัทธาความเชื่อมั่นในองค์ท่านให้มากขึ้นก็คราวนี้แหละ สำหรับคนที่รัก เคารพบูชา ศรัทธาเชื่อมั่นในองค์หลวงพ่ออยู่แล้วก็จักยิ่งเพิ่มพูนความรัก ความเคารพบูชา ความเชื่อมันในองค์หลวงพ่อมากขึ้น ๆ ไม่คลอนแคลน เป็นแน่                 
                  ผมบอกตามตรงว่า เรื่องราวประสบการณ์ที่คุณเล่ามันประทับใจอย่างบอกไม่ถูก มันมีเหตุผลในตัว มันมีที่มาที่ไป ถ้าเป็นหนัง เป็นละคร คุณ”คนเมืองกาญฯ” ก็ถือว่าเป็นผู้กำกับมือหนึ่งไม่น้อยหน้าใครในวงการ
                 ผมเองมีโอกาสได้รู้จักหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ไม่นานนักแต่ก็เกือบ ๆ สิบได้ แต่ก็เคารพศรัทธาท่านมาก ขอเรียนตามตรงเลยว่า พระหลวงปู่ หลวงพ่อ ที่ผมเคารพรัก ศรัทธาก็มีหลายท่านหลายองค์นะ แต่ที่ผมมีติดตัวเป็นประจำ คุยได้ พูดได้ก็คือหลวงปู่ดู่ พฺรหฺมปญโญ แห่งวัดสะแก และหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ที่เราท่านทั้งหลาย รักเคารพบูชายิ่งนี่แหละ ที่ผมพูดเช่นนี้ เพราะท่าน 2 องค์นี้ ผมมีบุญมีวาสนาได้รู้จัก ได้ศึกษาชีวประวัติของท่านในเวลาไล่เลี่ยกัน  ผมบอกไม่ถูกว่าทำไม ผมรู้แต่ว่า รัก เคารพหลวงปู่หลวงพ่อมากครับ..! และจากการที่ได้อ่านเรื่องราวประสบการณ์ฯ ที่คุณ “คนเมืองกาญฯ” เมตตานำมาเล่าถ่ายทอดเป็นธรรมทาน ผมขออนุโมทนาและบอกตามตรงว่า รู้สึกดีจริง ๆ รู้สึกดีมาก ๆ เลยครับ

"สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ"

กล่าวถึงหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ แห่งวัดสะแก แล้ว ท่านยังทราบเลยว่าพระอริยะสงฆ์ทั่วฟ้าเมืองไทยมีอยู่ที่ใดบ้าง ย่อมไม่ใช่เรื่องธรรมดาแน่

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:18:31 pm »
กราบสวัสดีพี่ๆน้องทุกๆคน

เนื่องจากเมื่อวานนี้ ข้าพเจ้าได้พิมพ์เล่าเรื่องราวของข้าพเจ้าในตอนที่ชื่อว่า "อภินิหารรูปถ่าย หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ในตอนที่ 7 เสร็จสิ้นแล้ว โดยใช้เวลา ตั้งแต่ 8 โมง เสร็จ ประมาณ 4 โมงเย็น ซึ่งเป็นใจความที่ยาวมากพอสมควร แต่ด้วยเหตุสุดวิสัยจริงๆ ในขณะที่ข้าพเจ้ากำลังจะโพสต์ลง ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้อ่านฟัง อยู่ ๆ มือของข้าพเจ้าก็ดันไปโดนปุ่ม อะไรเข้าก็ไม่ทราบ ผลจึงปรากฏว่า ข้อความทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พิมพ์ไว้ก็ได้อันตรทานหายไปจากจอคอมฯหาเท่าไรก็หาไม่พบ  เล่นเอาหน้าของข้าพเจ้านั้นหดเหลืออยู่เพียงแค่เซ็นเดียวเลย ข้าพเจ้าต้องขออภัย พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ตั้งใจและอุตส่าห์เสียเวลาเข้ามาอ่าน เรื่องราว ประสบการณ์ของข้าพเจ้า และไม่เคยมีใครที่พิมพ์ตำหนิและต่อว่าข้าพเจ้าเลยสักครั้ง น่าเสียดายจริง ๆ เพราะข้าพเจ้าตั้งใจพิมพ์มาก ๆ แต่เพื่อเป็นการทดแทนข้าพเจ้าจะขอเล่าเรื่องสั้น ๆ ที่เป็นประสบการณ์ของแม่ของข้าพเจ้าที่ได้ประสบมา และได้เล่าให้ข้าพเจ้าฟัง ในตอนที่เกี่ยวกับ "รูปหล่อรุ่นแรกกับหลวงปู่กวยมาช่วยแม่" กราบสวัสดีครับ

"หลวงปู่กวยมาช่วยแม่"

"แม่" คือ พระอรหันต์ของลูกที่มีอยู่จริงบนโลก แม่ของข้าพเจ้า มีชื่อว่า นางสมร ทองนุ่ม(สุ่มงาม) แม่เป็นคนบ้านหัวเด่น อำเภอสรรบุรี จ.ชัยนาท เป็นลูกของ พ่อล้วน สุ่มงาม(หลวงตาล้วน วัดหัวเด่น) แม่ผึ่ง สุ่มงาม  มีพี่น้องด้วยกัน 4 คน แม่ของข้าพเจ้า เป็นคนที่ 2 แม่เป็นคนซื่อ ๆ พูดจาตรงไปตรงมา แบบคนเมืองสรรค์ แต่ลองว่ารักใครก็รักจริง ข้าพเจ้าดีใจมากที่ทุกวันนี้แม่สนใจในการ "ปฏิบัติธรรม"เข้าวัดถือศีลในวันพระ ขอให้แม่ได้มีดวงตาเห็น "ธรรม" ด้วยเทอญสาธุ

เรื่องก็มีอยู่ว่า เดิมทีป่าแถวบ้านข้าพเจ้านั้นยังพอจะมีอยู่ การหาของป่า เช่น กุ้ง หอย ปู ปลา ฯลฯ นั้น พ่อกับแม่ของข้าพเจ้านั้น ไปกัน แบบว่าชอบมาก เพราะท่านมีวิถีในการดำเนินชีวิตแบบชาวบ้านกันมาตั้งแต่เด็ก แม่ท่านเล่าให้ฟังว่า ในป่าแถวเมืองกาญฯ นั้น แต่ก่อนยิ่งอำเภอบ่อพลอย ก็จะมีพวกคนหลาย ๆ ชนชาติเข้ามาเพื่อแสวงหาโชคกันมาก(อาถรรพ์แรง) ในการออกป่าในแต่ละครั้ง สิ่งหนึ่งที่เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจและเป็นที่พึ่งของแม่ ก็คือ รูปหล่อรุ่นแรกของ "หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร" นั้นเอง แม่ไม่เคยเอาห่างตัวเลย ท่านจะต้องอาราธนาไปในทุก ๆ ครั้งที่ออกจากบ้าน ข้าพเจ้าก็คงได้อุปนิสัยนี้มาจากท่านเหมือน ๆ กัน ครั้งหนึ่ง ช่วงนั้นเป็นช่วงหน้าฝน ชาวบ้านเขาก็ชอบไปหากบหาอึ่งกันในตอนกลางคืน พ่อกับแม่ของข้าพเจ้านั้น ท่านเป็นแฟนพันธุ์แท้ตัวจริงในเรื่องนี้เหมือนกัน ท่านมีหรือจะพลาด ก็ได้ความว่า พอดีวันนั้นฝนตกหนักมาก ด้วยความที่ท่านนั้นมีเซ้นต์ในเรื่องนี้ พอตอนหัวค่ำท่านก็รวบรวมเพื่อน ๆ กัน ประมาณ 10 กว่าคน เพื่อที่คืนนี้นั้นจะได้ออกกันไปหากบ หาอึ่งกัน ก็เรียกว่าท่านนัดให้มาเจอกันที่หน้าบ้านของข้าพเจ้า พอตกตอนมืด ๆ พวก ๆ ของท่านก็มารวมพลกันที่บ้านของข้าพเจ้า เมื่อคนมาครบแล้ว จึงออกเดินทางกัน ซึ่งก็เป็นระยะทางประมาณ 20 กว่ากิโล เห็นจะได้ แต่มันเป็นตอนกลางคืน ก็เลยแลดูว่า ไกลเอาพอสมควรเหมือนกัน แม่ท่านเล่าให้ฟังว่าก่อนไปทุกครั้งท่านก็จะบอกกล่าวขอบารมี "หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร" (เพราะท่านเชื่อว่าคล้องพระของหลวงพ่อไม่ต้องกลัวเรื่องฟ้า) ขอให้ท่านปักปักษ์รักษา ส่วนพ่อของข้าพเจ้าก็เช่นเดียวกัน

วันนั้นท่านก็ได้เดินทางไป ตกเวลาประมาณครึ่งคืน ก็ได้กันพอสมควร (แถวทุ่งนานางหลอกสุสานสงครามโลกครั้งที่2) ที่นั้นเป็นป่าใหญ่ ก็ได้ปรึกษากันว่าจะไปกันอีกดอน (ป่าอีกแถบหนึ่ง) ก็ขี่รถมอเตอร์ไซค์กันไป ประมาณ 6-7 คัน แต่ขณะที่พวกของท่านกำลังเดินทางผ่านทุ่งนา อยู่ที่หนึ่งนั้น อยู่ ๆ พวกของท่าน ก็รีบขี่รถโกยแนบกันไปอย่างไวมาก ชนิดที่มองตามไฟท้ายไม่ทันเลย พ่อของข้าพเจ้าเมื่อได้เห็นเช่นนั้น จึงรีบบิดคันเร่งตามอย่างเต็มที่ กะว่าจะรีบไปให้ทันสักหน่อย แต่ด้วยความที่เป็นรถมอเตอร์ไซค์คันเก่า (อาซี 80) ก็เลยตามไปไม่ทัน แถมรถมอเตอร์ไซค์อยู่ ๆ มันก็ดันมาดับอีก สตาร์ทก็ไม่ยอมติด ก็เลยต้องจอดเพื่อที่จะเปลี่ยนหัวเทียนอันใหม่ แต่พอดียังไม่ทันจะเปลี่ยนทันก็ได้ส่องไฟไปในกลางป่าก็พบว่า ในป่านี้นั้นมี อึ่ง เยอะมากและยังไม่มีใครมาจับกันเลย ก็เห็นว่า เป็นโอกาสที่ดีจึงวางอุปกรณ์ในเรื่องช่างไว้ก่อน และท่านก็ได้ชวนกันเข้าไปจับอึ่งกันในดงนั้น สถานที่นั้นเป็นลักษณะ มีสระน้ำใหญ่อยู่ 1 สระ แม่และพ่อของข้าพเจ้าจึงตกลงกันว่า ให้เดินกันคนละฝั่งแล้ววนไปเจอกันข้างหน้าเป็นลักษณะวงรี แต่ก็มองเห็นกันตลอดไม่ไกลกันมาก แม่ของข้าพเจ้าเล่าให้ฟังว่าแกก็เดินมองดูหาจับอึ่งของแกไปเรื่อย ๆ สักประมาณ 10 นาที ทันใดนั้นสายตาของแกก็ได้ไปพบกับชายชราคนหนึ่ง ท่าทางผอม ๆ สูง ๆ หัวหงอกทั้งหัว แต่งตัวคล้ายคนโบราณ ยืนอยู่ที่ข้างสระน้ำที่กำลังมีฝนตกพรำ ๆ อยู่ ทีแรกแกก็นึกว่าคงจะเป็นคนที่เข้ามาหาของป่าเหมือนกัน เพราะแม่ของข้าพเจ้านั้นไม่ใช่คนขี้กลัวอะไร เมื่อเดินเข้าไปใกล้ ๆ แม่ของข้าพเจ้าจึงได้พูดทักทายไปว่า "ไง ลุงได้เยอะไหมจ๊ะ" (เสียงเหน่อๆ) แต่ชายชราคนนั้นกลับไม่ยอมพูดจาอะไรกับแกเลย แถมยังทำหน้าดุ มองดูน่ากลัวมาก จ้องเขม็งนัยน์ตาดุมากมายังแม่ของข้าพเจ้า เหมือนประดุจว่า แม่ของข้าพเจ้านั้นทำอะไรผิดกับแกมาอย่างนั้น แล้วแถมยังมองขึ้นไปบนศีรษะของแม่ของข้าพเจ้าอีกด้วย แต่ไม่พูดอะไรเลยสักคำ ตอนนั้นแม่ของข้าพเจ้าก็เริ่มรู้สึกแปลก ๆ อยู่เหมือนกัน ท่านก็เลยถอยหลังออกมาสักหน่อยหนึ่ง สักพักพอดีพ่อของข้าพเจ้านั้นยืนมองดูอีกฝั่งหนึ่งของสระน้ำ เข้าใจว่าท่านคงสังเกตถึงสิ่งผิดปรกติ เกี่ยวกับกิริยาอาการของแม่ของข้าพเจ้าได้ ท่านก็เลยส่งสัญญาณเป็นลักษณะไฟกระพริบ (ท่านจะรู้กันว่าหมายความว่ายังไง) ว่าให้ออกจากที่บริเวณนี้ แม่ของข้าพเจ้าจึงรีบยกมือขึ้นไหว้ชายชราผู้นั้น แล้วค่อย ๆ เดินถอยหลังมายังพ่อของข้าพเจ้า ซึ่งรออยู่ที่รถมอเตอร์ไซค์ที่จอดไว้และเปลี่ยนหัวเทียนใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว (พ่อของข้าพเจ้าเคยเป็นรองช่างใหญ่ในเหมืองขุดพลอย) และท่านก็ได้รีบ สตาร์ทรถออกจากที่ตรงนั้นทันที ซึ่งในขณะที่ท่านกำลังขี่รถออกจากที่บริเวณนั้น ก็ได้เกิดปรากฏการณ์อาเพศขึ้น กล่าวคืออยู่ ๆ ก็ได้เกิดเป็นลมหมุนที่แรงมาก พัดวนเวียนไปมา อย่างน่ากลัว คล้ายกับว่า มีอะไรสักอย่างกำลังตามท่านทั้งสองอยู่ แม่ของข้าพเจ้าเมื่อได้เห็น ดังนั้นท่านก็ทราบได้ทันทีเลยว่า กำลังโดนอำนาจของสิ่งลี้ลับที่มองไม่เห็นกำลังติดตามอยู่ ท่านจึงตั้งใจใช้มือล้วงพระ "รูปหล่อของหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร" ที่ใช้ประจำกายอยู่ออกมาอาราธนา แล้วระลึกถึงขอให้บารมีของหลวงพ่อช่วยปกปักษ์รักษาคุ้มครอง แล้วเมื่อขี่รถไปได้สักระยะหนึ่ง ท่านทั้งสองก็ได้พบกับฝูงวัวของชาวบ้านฝูงหนึ่งที่ได้ล้อมคอกไว้อยู่ชายป่า ท่านก็รู้สึกอุ่นใจขึ้นมาหน่อย เพราะชะรอยว่า จะได้มีเพื่อน เพราะลมหมุนพัดโบกรุนแรงมากเป็นลักษณะพัดแต่ไม่สามารถเข้ามาใกล้ท่านทั้งสองได้ และทันใดนั้นเองอยู่ ๆ ฝูงวัวทั้งฝูงก็พลันร้องกระโตกกระตาก กระโดดหนีอะไรกันสักอย่าง ตื่นตระหนกตกใจ พ่อกับแม่ของข้าพเจ้าจึงรีบไปจากที่นั้น ใช้เวลาขี่รถประมาณครึ่งชั่วโมง จึงได้พ้นแนวป่านั้นมา และเดินทางกลับถึงบ้านกันอย่างปลอดภัย ข้าพเจ้าเมื่อได้ยินเสียงของท่านมาถึงบ้านกัน ก็ได้ลุกขึ้นเปิดไฟรับท่าน ทีแรกข้าพเจ้าก็มิได้สนใจอะไร ก็เข้าไปนอนต่อแต่ก็ได้ยินเสียงท่านคุยกันมาแว่ว ๆ ก็จับใจความได้ว่า เป็นเหตุการณ์ที่ท่านนั้นตกใจกันมาก พอรุ่งเช้าข้าพเจ้าจึงได้เข้าไปสอบถามท่าน ว่าเมื่อคืนนี้มีอะไรกัน ท่านจึงเล่าให้ข้าพเจ้าฟัง สรุปว่าเมื่อคืนนี้ท่านไปเจอดีกัน พอดีป่านั้นท่านไม่รู้มาก่อนเลยว่า ชาวบ้านเข้าลือกันว่า ใครเข้าไปหาของป่าไม่ว่ากลางวันหรือกลางคืน เป็นอันต้องเจอดีกันแทบทุกราย ไม่ตายก็เพี้ยน แต่พวก ๆ เขารู้ พอถึงตรงนั้นเขาเลยไปกันอู้!!!เลย ขนาดตอนกลางวันยังเคยมีคนโดนฟ้าฝ่าตายเลยก็มี เป็นที่ที่แรงมาก  แม่ของข้าพเจ้าเล่าให้ฟังว่าในตอนนั้น ท่านนึกถึงแต่ "หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร" อย่างเดียวขอให้ท่านคุ้มครอง และท่านก็บอกว่าท่านนั้น เชื่ออย่างหมดใจเลยว่า ถ้าวันนั้น ถ้าท่านไม่ได้ บารมีของ "หลวงพ่อกวย" ล่ะก็ ท่านก็ยังไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไรกัน  ข้าพเจ้าเมื่อได้ยินแม่เล่ามาดังนั้นก็จึงรีบยกมือขึ้นว่า สาธุ ๆๆๆ "หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร" ท่านศักดิ์สิทธิ์เหลือเกิน แต่ก็นึกโมโหท่านเจ้าที่ที่นั้นเหมือนกัน จะเอากันถึงตายเลย โอ้โห้!!! ตอนแรกกะว่าจะไปปะด้วยสักหน่อย จะจับลงหม้อซะให้ได้ แต่เคราะห์ดีที่ครูบาอาจารย์ท่านมาเข้านิมิตบอกเตือนไว้ก่อนว่า อย่าไปยุ่งกับพวก "มเหศักดิ์" เขา อย่างแกน่ะไม่ได้ขี้ผงเขาหรอก ทีนี้สติค่อยมาหน่อย เกือบซวยไปแล้วเรา!!!เอ่อ!!!ก็เป็นอันว่า ข้าพเจ้าก็เลยวันหลังแม่จะไปป่าอีกเมื่อไรก็ให้ท่านเอา "มีดหมอ" ของ "หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร" ติดตัวไปด้วยเลย แล้วให้คาถา เบิกไพร ท่านไป พุทโกญจะฯ ข้าพเจ้าจึงค่อยอุ่นใจขึ้นมาหน่อย เรื่องราวของแม่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าก็ได้นำมาถ่ายทอดให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้อ่านฟังกัน ในวันนี้ ข้าพเจ้าก็ขอจบลงแต่เพียงเท่านี้นะครับ เอาไว้ข้าพเจ้าจะนำมาเล่าให้ฟังกันใหม่ ส่วน "อภินิหารรูปถ่าย หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร" ตอนที่ 7 นั้นก็ขอให้ใจเย็น ๆ กันนะครับ เดี๋ยวจะรีบพิมพ์ใหม่มาให้อ่านฟังกัน เสียดายจริงๆไม่น่าทำลบเลยเรา กราบสวัสดีครับ

ข้าพเจ้า ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน แล้วข้าพเจ้าจะนำประสบการณ์มามาถ่ายทอดให้พี่ๆน้องๆได้อ่านฟังกันใหม่ตอนต่อไปซึ่งจะใช้ชื่อว่า"อภินิหารรูปถ่าย หลวงพ่อ กวย ชุตินธโร ตอน 7

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:22:23 pm »

....ขอบคุณ! :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:22:23 pm »

Facebook Comments