ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานนี้ขอเป็นหลวงพ่อชม วัดตลุกแล้วกันครับ  (อ่าน 17582 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง ท่าทราย

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • บารมีหลวงพ่อ
    • เก่ง  ท่าทราย
Re: กระดานนี้ขอเป็นหลวงพ่อชม วัดตลุกแล้วกันครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 08:31:32 pm »
 :) :) :) สวยครับยิ่งถ้าใด้รับกับมือแล้วสุดยอดครับ สมัยเมื่อปี 2515 สมเด็จออกจากวัดองค์ละ25บาทครับ

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: กระดานนี้ขอเป็นหลวงพ่อชม วัดตลุกแล้วกันครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:57:04 am »

....ต้องขอเป็นขาประจำกระดานนี้บ้างแล้ว! :D

ออฟไลน์ phai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 05:29:21 pm »
:) :) :) สวยครับยิ่งถ้าใด้รับกับมือแล้วสุดยอดครับ สมัยเมื่อปี 2515 สมเด็จออกจากวัดองค์ละ25บาทครับ
พี่เคยเห็นพิมพ์นี้บ้างไหมครับผมเคยถามพวกอาๆเขาบอกว่าลองพิมพ์สร้างมาน้อยมาก :)
ใจจริงอยากเจอพิมพ์เหมือนๆกันดูไว้ลองศึกษาเนื้อครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:29:26 pm »

....ต้องขอเป็นขาประจำกระดานนี้บ้างแล้ว! :D
:) :) :)  เรียนเชิญครับพี่soda 405 โดยส่วนตัวผมจากประสบการณ์แขวนวัตถุมงคลหลวงพ่อชมอุ่นใจสุดๆครับแคล้วคลาดดีเยี่ยมครับรวมถึงโชคลาภด้วย จากประสบการณ์จริงกับตัวครังหนึ่งผมทำงานอยู่โรงงานแห่งหนึ่งในจ.ปทุมธานีผมใช้เงินอย่างฟุ่มเฟือย(เช่าพระ)จนเงินไม่พอถึงอีกวันเงินจะออกก่อนไปทำงานจึงอธิถานกับหลวงพ่อว่าถ้าเจอใครทำเงินหล่น100บาทจะพอกินอีกวันจนถึงเงินออกคือพรุ่งนี้วันนั้นเข้ากะกลางคืนพอเลิกงานเดินกลับเข้าซอยเจอเงิน100จริงๆครับแล้วอย่างนี้จะให้ผมเชื่อว่าเป็นเรื่องบังเอินหรอครับแบบนี้จึงทำให้ผมเชื่ออย่างสนิทใจเลยว่าต้องเป็นเพราะบารมีของหลวงพ่อชม วัดอินธาราม(ตลุก)แน่ๆครับ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:37:32 pm »
 :) :) :)
พี่เคยเห็นพิมพ์นี้บ้างไหมครับผมเคยถามพวกอาๆเขาบอกว่าลองพิมพ์สร้างมาน้อยมาก :)
ใจจริงอยากเจอพิมพ์เหมือนๆกันดูไว้ลองศึกษาเนื้อครับ
:) :) :) สมเด็จหลวงพ่อชมเท่าที่ผมเคยเห็นมีมากมายหลายพิมพ์หลายเนื้อมากครับเนื้อออกแดงยังมีเลยเอาไว้ผมรวบรวมภาพใด้แล้วจะนำมาลงให้ชมแล้วกันครับขอบคุณที่แวะเข้ามาครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:37:32 pm »

Facebook Comments