ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อโต วัดบ้านเชี่ยน  (อ่าน 44936 ครั้ง)

ออฟไลน์ 10x

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
หลวงพ่อโต วัดบ้านเชี่ยน
« เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:39:39 pm »
หลวงพ่อโต วัดบ้านเชี่ยน ต.บ้านเชี่ยน อ.หันคา จ.ชัยนาท พระพุทธรูปเก่าแก่อายุประมาณ 500 ปีที่หลวงปู่ศุข วัดปากคลอง ท่านจะมาสักการะบูชาทุกปี พระที่นำมาให้ชมเป็นพระกริ่งรุ่นแรกครับ มีหลายบล็อคหลายพิมพ์ มีชนวนเก่าพระกริ่งวัดสุทัศน์ ปลุกเสกโดยพระเกจิอาจารย์หลายรูปและหลายครั้ง คนพื้นที่ห่วงกันมากไม่มีหลุดไปที่อื่นมากนักจึงไม่เป็นที่รู้จักกันแพร่หลาย พุทธคุณเชื่อขนมกินได้ถ้าผ่านมาแถว อ.หันคา ถามได้ทุกปากครับ...... :D

ออฟไลน์ 10x

• สมาชิก
  • Thank You
Re: หลวงพ่อโต วัดบ้านเชี่ยน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 09:40:57 pm »
ด้านหลังครับ.... :D

ออฟไลน์ 10x

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 10:00:39 pm »
องค์บนคือพิมพ์ใหญ่..
มาพิมพ์เล็กกันบ้าง หรือที่แรกกันว่าพิมพ์แจกแม่ครัว สร้างแจกผู้หญิงมาช่วยงานวัดครับหายากกว่าพิมพ์ใหญ่อีก.... :D

ออฟไลน์ 10x

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 10:09:47 pm »
องค์นี้พระเนื้อดินรุ่นแรก หลวงพ่อโต วัดบ้านเชี่ยน สร้างก่อนพระกริ่งอีกนะครับ ที่สำคัญทันหลวงพ่อโต วัดวิหารทอง ปลุกเสกด้วยนะครับ ไม่ธรรมดาแล้วใช่ไหมครับ... :D

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:07:57 pm »
หาคนที่ทราบข้อมูลมานานทั้งชีวิตครับหลวงพ่อโต บ้านเชี่ยน ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อยากทราบอีกครับเรื่องพิมพ์และพระเกจิที่เสกด้วยนะครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 11:07:57 pm »

Facebook Comments