ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ คิดว่า เสียงอธรรม เอ๊ย เสียงทำ ขอโทษครับ เสียงธรรม เป็นใคร  (อ่าน 16156 ครั้ง)

ออฟไลน์ F0CUS

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ผมก็เอ็นดูสมาชิกเว็บท่านต้อยเช่นกัน ได้ดูละครปาหี่ ได้อ่านนิยายขายพระทุกวัน

• *
  • Thank You
ถึงท่านขุน
              เดี๋ยวนี้โลกมันกว้างเเล้ว กะลาก็ครอบใครไม่ได้อีก พยายามครอบสมาชิกเว็บตัวเองก็คงไม่ได้ ถ้าได้ก็คงไม่นาน การที่ท่านส่งลิ่วล้อคนนึงมาสวด แล้วลิ่วล้ออีกคนก็โยกไปตามจังหวะ พอคนเขารู้ทันไม่โยกตาม ก็ใช้ยูสเซอร์ผีมาเป็นลิ่วล้อโยกแทน เหมือนพวกหางเครื่องเต้นโยกตามนักร้องนำ เเบบดนตรีงานวัดสมัยก่อน หางเครื่องที่โยกตามเหล่านั้นประสบการณ์นั้นยังไม่มี เต้นไปตามจังหวะของดนตรีเเละนักร้องนำ แค่ให้ดูสนุกและถูกใจเจจ้าของ แต่ไม่มีประโยชน์อะไร พาคนเขาหัวเราะเยอะเอาเสียอีก
              สมัยนี้พระหลวงพ่อที่เป็นมาตรฐาน ทุกคนพยายามสอนกันให้ดูเป็น ไม่จำเป็นต้องผูกติดกับรุ่นใหญ่เท่านั้น ท่านขุนเองคงไม่พอใจที่กล่อมใครไม่ได้ หรือเอากะลาครอบใครไม่ได้อีกเหมือนที่เคยทำมาสมัยก่อน ถึงต้องทำแบบนี แต่ขอให้พยายามต่อไปจนกว่าจะไม่มีคนเข้าเว็บนะครับ เล่นกันสี่ห้าคนก็ได้ ท่านขุน พระใจ นายต้อย นายงูเหลือม นายสถาพร แต่ขอติตรงชื่อเว็บ ไม่น่าใช้ชื่อหลวงพ่อเลยนะครับ
.............
ป.ล.พระหลวงพ่อมีเจ้าของแล้วทุกองค์ ขอให้เลิกนิสัยสวดพระ แล้วตลบหลังกลับไปเอาซะทีนะ ผมได้ยินบ่อยแล้วรู้สึกทุเรศ ไม่สมกับวัยเลยครับ[/size]

• *
  • Thank You
                พระสังกัจจายน์บูชา เขาพยายามให้ข้อมูลว่ามีขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว เริ่มตั้งแต่ชงเรื่องครั้งแรก เปิดกระทู้ว่า"สังกัจจายน์แบบบูชาขนาด 7 นั้วครับ"ให้นายงูเหลือมมาตอบตามวางเกมส์ไว้ และมาแก้เป็น"สังกัจจายน์แบบบูชาขนาดหน้าตัก 7 นิ้วครับ" ตามมาด้วยการที่นายงูเหลือมถ่ายรูปวัดขนาดมากล่อมกันต่อ และวันนี้ตบท้ายด้วยการชี้นำว่าขนาด 5 นิ้วไม่น่าเล่น ซึ้งก็จงใจโยนมาให้คล้องกับกระทู้นี้ของต้อม ที่บอกขนาดมีขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว
               เพื่อความถูกต้องและไม่สับสนกับเกมส์บิดเบือนความจริง ผมขอให้สมาชิกใช้วิจารณญาณในการบริโภคข้อมูลดีๆ ค่อยๆ อ่านอย่างมีสติ อย่าอ่านแล้วสับสน จนเคลิ้มหลงตามเกมส์เขา เรื่องขนาดหน้าตักกี่นิ้วกันแน่ ใครโกหกเอากะลาครอบสมาชิก ใครบิดเบือน ไม่ให้ข้อมูลที่เป็นจริงกับสมาชิก

ขนาดหน้าตักให้วัดตรงตักนะครับว่ากี่นิ้ว สมาชิกอย่าไปสับสนตามเขา เขาพยายามทำให้ทุกท่านเชื่อว่าพระสังกัจจายน์บูชานี้ขนาด 7 นิ้ว โจมตีขนาดหน้าตัก 5 นิ้วเพราะต้อมบอกว่าขนาดเท่านี้ แต่เขากลับเอาพระ 5 นิ้วมาวัดฐานแล้วบอกนี่ขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว ทำรูปวัดขนาดให้น่าเชื่อถือ ให้มากรูปจะได้แลดูละเอียด แต่เลี่ยงที่วัดหน้าตักตามจริง และจากนั้นหางเครื่องก็พยายามพูดวกไปวนมาให้คนอ่านผ่านๆ เข้าใจว่า 5 นิ้วไม่น่าเล่น เล่นแต่ 7 นิ้ว จากนั้นคนตั้งกระทู้ก็เข้ามาชมกันเองอีกว่าเก่งนะครับ ยกยอปอปั้นให้น้าเชื่อถือ
               จากรูปข้างบน สมาชิกเว็บคิดเห็นอย่างไรครับ พระองค์นี้ควรมีขนาดหน้าตัก 5 นิ้วตามศิษย์แทบทั้งหมด หรือควรเรียกขนาดหน้าตัก 7 นิ้ว ตามที่ผู้จัดทำและผู้ดูแลเว็บเขียวพยายามบอกอยู่ ตัดสินกันเองนะครับ
               คงไม่มีคำแก้ตัวว่าพูดผิด วัดผิด วัดไม่หมด ลงไม่หมด หรือเข้าใจผิดนะครับ แก้กระทู้ซะขนาดนั้น ไหนจะรูปถ่าย อวยกันว่าเล่นพระมานาน เป็นศิษย์ใกล้ชิด เป็นศิษย์รุ่นเก่า รุ่นใหญ่ ถ้าเป็นพระที่เชียร์ เห็นทุกครั้งลงขาดอย่างละเอียด กระทู้นี้พระบูชา แปลกตั้งแต่พยายามวัดขนาดแล้ว เหมือนคนเล่นพระไม่เป็น วัดขนาดพระบูชาซะอย่างนั้น หรือถ้าเจตนาดี บังเอิญเหลือเกินนะครับ ที่ลืมวัดความสูง ความกว้งหน้าตัดไปซะเฉยๆ นะครับ เอาให้รอดนะครับท่าน..............ขุน

ออฟไลน์ autsada

• *
  • Thank You
“แม้ผมจะไม่เห็นด้วยทุกอย่าง” แม้ผมเองจะไม่รู้ว่าสิ่งที่ทำมันเป็นประโยชน์ต่อเขาหรือใคร แต่เขามีสิทธิ์จะพูด จะแสดงออก ถึงแม้ว่าเราจะมองว่าสิ่งที่เขาพูด มันบ้าแค่ไหนก็ตาม”....แชร์ความคิดคับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments