ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าขอดคาดเอวหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง สิงห์บุรี  (อ่าน 9465 ครั้ง)

ออฟไลน์ BIRDSINGBURI

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: ผ้าขอดคาดเอวหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง สิงห์บุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 02:51:06 pm »

....ถ่ายรูปได้สวยจริงๆครับ :o

ออฟไลน์ taman

• *
  • Thank You
Re: ผ้าขอดคาดเอวหลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรือง สิงห์บุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:34:16 pm »
sakchai_birdsing@hotmail.com

สอบถามครับ ผ้าขอดของหลวงพ่อตกลง มีกี่ปมครับ ครั้งหนึ่งเคยไปกราบหลวงพ่อที่วัด และได้สนทนาเกี่ยวกับผ้าขอดของหลวงพ่อ หลวงพ่อบอกว่าผ้าขอด มีทั้งหมด 27 ปม แบ่งออกเป็น 3 ช่วง ๆละ 9 ปม ผมเลยบูชามา 1 เส้น เมื่อราวปี 2554 ต้นๆปี พอกลับมาถึงบ้านนับได้ทั้งหมด 30 ปม ช่วงละ 10 ปม แต่ของผมก็รับมาจากมือหลวงพ่อ แต่สงสัยว่าหลวงพ่อบอกผ้าขอดมีทั้งหมด 27 ปม แต่ทำไมของผมมี 30 ปม ขอผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

ออฟไลน์ atee1969

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:40:17 pm »
อืม..ผมก็ได้รับผ้าขอดมาจากมือหลวงพ่อ..แต่ไม่เคยนับเลยอ่ะ..เก็บไว้ที่บ้าน..แล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ..ว่าของผมมีกี่ปม..

ออฟไลน์ TMonchai

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 03:40:09 pm »
ปกติผมจะเข้ามาอ่านอย่างเดียว(โดยไม่สมัครสมาชิก)นะครับ แต่ประเด็นนี้ทำให้ผมอดไม่ได้ ต้องสมัครสมาชิกเวปเพื่อเข้ามาตอบโดยเฉพาะเลยนะครับ เพราะเห็นเป็นเรื่องสำคัญ

ขออนุญาตตอบประเด็นนี้นะครับ (ในฐานะที่เป็นศิษย์หลวงพ่อแป๋วนะครับ) ซึ่งไม่อยากให้ประเด็นนี้เกิดเป็น วิจิกิจฉาสำหรับท่านเจ้าของ เชือกขอดคาดเอว เส้นนี้นะครับ
ตามตำราเท่าที่ท่านสอนให้ สำหรับใช้คาดเอว ตามตำราจะเป็น 9 ขอด โดยจะขอดเป็น 3 ชุดครับ (9x3=27 ขอดครับ) (สำหรับคาดต้นแขนจะใช้อีกสูตรนึง) แต่ทุกขอดจะถูกเสกไว้แล้ว ในขณะที่ทำการขอด ถึงจะเป็น 10 ขอด(พิเศษ)ก็ตามหลวงพ่อท่านก็ได้เสกลงไปในแต่ละขอด เป็นอย่างดีแล้วครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งวิชาเครื่องลางวัตถุมงคล ท่านจะสำเร็จให้แล้ว ขอให้มั่นใจได้เต็มร้อย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 03:40:09 pm »

Facebook Comments