ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด  (อ่าน 24759 ครั้ง)

ออฟไลน์ ballyhouse2

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • 088-2732085 บอลครับ
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 10:10:50 am »
ผมไม่ใช่เซียนไม่ใช่กูรูและก็ไม่ใช่สายตรงที่ไหนแต่ผมเป็นแค่ผู้นิยมชมชอบในพระเครื่องครับพี่รูปหล่อสวยมากๆครับ ;) ;D ;)
ร้านประจำจะอยู่ตลาดสรรพยาครับ สนใจในพระเครื่องของผมแวะมาพูดคุยกันได้ครับหรือจะโทรมาคุยกันก็ยินดีครับ ร้านเปิดทุกวันครับ จ-ศ เปิด13.30น.- 17.00น. ส-อา เปิด9.00น.-17.00น. ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ พรบารมีสามสิบทัศ

• สมาชิก
  • Thank You
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 11:31:54 am »
โดนเพื่อเป็นครูไม่มีใครหน้าไหนไม่เคยโดนของเก๊ โดนแล้วกลับตัวทันก็เยี่ยม แต่ถ้าโดนแล้วยังดื้อ ก็ต้องให้ไปให้นกเอี้ยงเกาะ ยอดเยี่ยมมากเลยครับ  ;)

ก็เห็นด้วยนะข้อนี้ ผิดถูกก็ว่ากันไปตามนั้นถ้ามีข้อมูลใหม่ค่อยมาว่ากัน แต่ขอพูดหน่อยเถอะนะในบางกรณีนั้นก็มีบางคนพยามตั้งตนว่าเป็นสายตรงสายนั้นสายนี้ ไอ้พวกนี้มักชอบโชว์พาว์เวอร์เหนือคนอื่น คอยจ้องแต่จะเกทับจับผิดชาวบ้านชาวช่องเขา ทีเขาถูกเขาดีมันก็เงียบพอเขาล้มมันก็มากระทืบซ้ำ ด้วยเกรงว่าจะเด่นจะดังเหนือกว่าตัวเอง ไอ้พวกนี่นะนกเอี้ยงคงเกาะหลังมันไม่ทันหรอกเพราะมันขึ้นมาบนบกแป็บเดียวมันก็ลากไก่ลงไปกินในน้ำแล้ว

ไหนๆก็ไหนๆแล้วก็เลยอย่างจะถามกูรูหรือจะเซียนหรือจะสายตรงหรือท่านผู้ที่มีความรู้จริงๆว่าองค์เนี่ย.....บรรจุอัฐิโดนมั้ยครับ..... :D :D :D
คมจังครับ...จอคอมเป็นรอยเลย..รูปหล่อสวยครับ.. ;D ;D

ขอบคุณท่านหมีที่มาชม....คมครับคมด้วยความจริงใจไม่ใช้จิงโจ้.... ;D ;D ;D

ผมไม่ใช่เซียนไม่ใช่กูรูและก็ไม่ใช่สายตรงที่ไหนแต่ผมเป็นแค่ผู้นิยมชมชอบในพระเครื่องครับพี่รูปหล่อสวยมากๆครับ ;) ;D ;)

ขอบคุณครับคุณballyhouse2 ที่มาชมครับ.....ถูกต้องแล้วครับสำหรับผู้ที่นิยมศัทธาในตัวหลวงพ่อ...พวกเซียนเหียบเมฆระวังตกเมฆตายหรือพวกกูรู..รูพาไปตายคารู..... ;D ;D ;D

แต่องค์นี้แปลกๆก้นอุดทองเหลืองไม่แน่ใจ...ลองดูครับ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

ออฟไลน์ 10x

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 11:53:11 am »
 ;D

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 12:08:03 pm »
 ;D
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

Ood30

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 07:24:06 pm »
 ;D ท่านใดที่มีเหรียญ รุ่นนี้ ผมยินดีช่วยคัดแยกให้นะครับ (แบบตาเปล่า)
แล้วท่านเซียน ที่บอกว่า ซื้อ-ขายกัน 4,000-10,000 เท่านั้น
ขออภัยครับ ผิดราคาแล้วครับ ขอความกรุณาให้เกียรติหลวงพ่อโม ด้วยครับ
เหรียญชุ่ดนี้ ชาวบ้านห้วยกรดเรียกว่า เหรียญในตำนานครับ สร้างเพียง 2,000 เหรียญเท่านั้น
แล้ว 90% ก็หายสาบสุญไป (แล้วจะเอามาเล่ากันภายหลังครับ)
ผมเดินเข้างามวงศ์วาน ถ้าต้องการเหรียญ หลวงปู่ ปี 66 สักเหรียญ ก็เห็นมีตั้งหลายสิบไห้เลือก
แต่ขอประทานอภัย จะหาเหรียญ หลวงพ่อโม สักเหรียญ ไม่ไช่ง่าย นะครับ แล้วที่ท่านบอกว่าชาวห้วยกรดนั้นดูเหรียญนี้ไม่ขาดนั้น
สาเหตุก็อย่างที่ผมเรียนให้ทราบครับ

อุ๊ด ห้วยกรด
086-3738268

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 07:24:06 pm »

Facebook Comments