ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด  (อ่าน 24757 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 05:23:18 pm »
อยากรู้เหมือนกันครับ  :o
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ ballyhouse2

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • 088-2732085 บอลครับ
Re: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม วัดจันทนาราม ห้วยกรด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 10:04:52 pm »
:o สวยครับ
มีกับเค้าอยู่เหรียญหนึ่งไม่รู้ว่าพอได้มั้ยครับ
ส่วนตัวนะครับพี่พรบารมีสามสิบทัสเหรียญพี่ผมยังไม่ชอบครับ
ร้านประจำจะอยู่ตลาดสรรพยาครับ สนใจในพระเครื่องของผมแวะมาพูดคุยกันได้ครับหรือจะโทรมาคุยกันก็ยินดีครับ ร้านเปิดทุกวันครับ จ-ศ เปิด13.30น.- 17.00น. ส-อา เปิด9.00น.-17.00น. ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ พรบารมีสามสิบทัศ

• สมาชิก
  • Thank You
  • คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 11:36:32 am »
มีกับเค้าอยู่เหรียญหนึ่งไม่รู้ว่าพอได้มั้ยครับ
ส่วนตัวนะครับพี่พรบารมีสามสิบทัสเหรียญพี่ผมยังไม่ชอบครับ
::) รบกวนคุณballyhouse2 ช่วยลงเหรียญที่คุณชอบให้ดูเป็นวิทยาทานหน่อยสิครับ....เพื่อไปเจอที่ไหนจะได้รู้ว่าเออเป็นแบบนี้น่ะ

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบ

ออฟไลน์ ballyhouse2

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • 088-2732085 บอลครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 05:46:40 pm »
::) รบกวนคุณballyhouse2 ช่วยลงเหรียญที่คุณชอบให้ดูเป็นวิทยาทานหน่อยสิครับ....เพื่อไปเจอที่ไหนจะได้รู้ว่าเออเป็นแบบนี้น่ะ
แบบเหรียญคุณเอ๋น่ะครับพี่ที่แก้มไม่บุ๋มน่ะครับ :)
ร้านประจำจะอยู่ตลาดสรรพยาครับ สนใจในพระเครื่องของผมแวะมาพูดคุยกันได้ครับหรือจะโทรมาคุยกันก็ยินดีครับ ร้านเปิดทุกวันครับ จ-ศ เปิด13.30น.- 17.00น. ส-อา เปิด9.00น.-17.00น. ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ เอ๋สรรพยา

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 09:29:07 am »
เหรียญนี้มันเก๊อยู่แล้ว ดูขอบเหรียญ มีเส้นซ้อน ก็เก๊อยู่แล้ว ตัวหนังสือต้องให้คมเป็นแท่ง ห่วงเชื่อมเดิมแท้เลย เก๊มันจะไม่มีห่วงเชื่อม
เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโม หาคนเป็นจริงอยาก ขนาดเซียนพื้นที่ ยังดูไม่ออก เรียกผมไปซื้อบอกว่าแท้ เอา 4,000 แท้ของเขา แต่เก๊ดูง่ายมากเลย ไม่ต้อง 4,000 หรอก 10,000 ก็ซื้อ ไม่ต้องประกันด้วย แล้วอย่างนี้จะไปเล่นตะกรุด มีดหมอ ได้ยังไง ผมก็งง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2009, 09:29:07 am »

Facebook Comments