ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จวัดโคกจันทร์ครับ  (อ่าน 7945 ครั้ง)

ออฟไลน์ myammyaa

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: พระสมเด็จวัดโคกจันทร์ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 06:56:23 pm »
มีแบบเนื้อมันกว่านี้ใช่ไหมครับเคยได้มาองค์หนึ่งเพื่อนให้มา ???

ครับเป็นเนื้อแบบเดียวกันครับ เพียงแต่อยู่ที่สถาพการเก็บ การเจอมรสุม

ด้านหลังจะมีแบบที่เขียนว่า "วัดโคกจันทร์" กับ "วัดโคกจันทน์" ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ออฟไลน์ chang938

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:20:33 pm »
มีแบบเนื้อมันกว่านี้ใช่ไหมครับเคยได้มาองค์หนึ่งเพื่อนให้มา ???

ครับเป็นเนื้อแบบเดียวกันครับ เพียงแต่อยู่ที่สถาพการเก็บ การเจอมรสุม

ด้านหลังจะมีแบบที่เขียนว่า "วัดโคกจันทร์" กับ "วัดโคกจันทน์" ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
ถูกต้องแล้วครับ.....ตอนแรกของผมก็เป็นเนื้อผงน้ำมันธรรมดาแต่ตอนนี้ขึ้นฝ้าได้ไงก็ไม่รู้ส่วนการเก็บผมเก็บไว้ในกล่องพระเฉยๆไม่เคยเอาออกมาดูหรอกครับ แต่พอมีสมาชิกในนี้อยากเห็นรูปเลยนำมาลงให้ดูครับ

ออฟไลน์ อู๋

• สมาชิก
  • Thank You
  • ไม่มาก ไม่น้อย ไปกว่าใคร ....ศิษหลวงพ่อกวย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 09:12:07 am »
วัดโคกจันท์ หลวงพ่อสมาน พอไหว ไหม สาย สรรพยาครับ

ออฟไลน์ phai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 09:17:22 am »
วัดโคกจันท์ หลวงพ่อสมาน พอไหว ไหม สาย สรรพยาครับ
พ.ศ. อะไรครับผมมีสมเด็จ 2 องค์

ออฟไลน์ tanin0721

• production technician pcf1
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:53:56 pm »
เยี่ยมยอด......

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:53:56 pm »

Facebook Comments