ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่ๆผู้รู้ด้วยครับ  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์วิมล

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
รบกวน พี่ๆผู้รู้ด้วยครับ
« เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 08:11:12 pm »
ผมกําลังตามจีบ พระสมเด็จพุทธกวัก เนื้อผงน้ำมัน อยากจะทราบว่า เค้า บูชากัน เท่าไร ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม   

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
Re: รบกวน พี่ๆผู้รู้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 09:02:54 pm »
ก่อนรู้ราคา ดูพิมพ์ก่อนก็ดีนะครับ ของเก๊ ผมเห็นมา 2พิมพ์แล้วนะครับ
ช่วงหลังพิมพ์นี้มาแรง ไม่รู้มีของฝีมือ lot ใหม่ออกมาหรือยัง  :)
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ Laansid

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 09:10:04 pm »
ก่อนรู้ราคา ดูพิมพ์ก่อนก็ดีนะครับ ของเก๊ ผมเห็นมา 2พิมพ์แล้วนะครับ
ช่วงหลังพิมพ์นี้มาแรง ไม่รู้มีของฝีมือ lot ใหม่ออกมาหรือยัง  :)

แบ่งจากคนนี้แหละคับ แท้ สวยด้วย  ;)

ออฟไลน์ ศิษย์วิมล

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 09:22:18 pm »
พระเป็นของท่านผู้ท่านนึงที่ผมนับถือครับพี่ ท่านแนะนําให้ผมรู้จักหลวงพ่อกวยครับ ท่านแก่มากแล้ว ผมถามลูกชายท่าน(เขาไม่รู้เรื่องพระเลย)ที่เป็นเพื่อนผมบอกว่าท่านเอาเงินบํานาญหลายหมืนบาท ประมาณปี35 ไปเช่าแถว ชัยนาท นครสวรรค์ อ่างทองมารวมทั้ง พระหลวงพ่อมาเก็บไว้เยอะท่านก็นับถือหลวงพ่อมาก ท่านไม่รู้จักเลยครับว่าสมเด็จพิมพ์อะไร เคยบอกท่านเล่นๆว่า5000ท่านก็okผมก็เลยอยากสอบถามครับ ผมว่าไม่น่าพลาด  ขอบคุณพี่ needful  มากๆครับผม

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 10:16:20 pm »
พระเป็นของท่านผู้ท่านนึงที่ผมนับถือครับพี่ ท่านแนะนําให้ผมรู้จักหลวงพ่อกวยครับ ท่านแก่มากแล้ว ผมถามลูกชายท่าน(เขาไม่รู้เรื่องพระเลย)ที่เป็นเพื่อนผมบอกว่าท่านเอาเงินบํานาญหลายหมืนบาท ประมาณปี35 ไปเช่าแถว ชัยนาท นครสวรรค์ อ่างทองมารวมทั้ง พระหลวงพ่อมาเก็บไว้เยอะท่านก็นับถือหลวงพ่อมาก ท่านไม่รู้จักเลยครับว่าสมเด็จพิมพ์อะไร เคยบอกท่านเล่นๆว่า5000ท่านก็okผมก็เลยอยากสอบถามครับ ผมว่าไม่น่าพลาด  ขอบคุณพี่ needful  มากๆครับผม

ถ้าแท้ ราคา 5,000 แสดงว่า หลวงพ่อท่านอยากรับคุณ notepratupee เป็นลูกศิษย์ท่านครับ  :)
แต่ที่แนะนำ เพราะตอนผมเก็บพระหลวงพ่อใหม่ๆ ด้วยแรงศรัทธา + ด้วยความโลภ เลยโดนไปหลายองค์ ราคาเป็น หมื่นๆ
อย่างไรก็ ศึกษาข้อมูลในนี้ดีๆครับ มี ข้อมูลดีๆ และ ศิษย์รุ่นพี่ ดีๆ หลายท่านครับ ขอให้โชคดีครับ  ;)
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2009, 10:16:20 pm »

Facebook Comments